



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

VIZIWI NJOMBE SECONDARY SCHOOL

S.L. P 783 NJOMBE



SIMU: 0753157385

KUMB: NA.ELCT/NTC/ JINST /VOL. I /

Tarehe:/...../2021.

S.L.P-----

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIZIWI NJOMBE, HALMASHAURI YA NJOMBE MJI, MKOA WA NJOMBE MWAKA 2021:-

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii, mwaka 2021. Shule ya Sekondari Viziwi Njombe ipo umbali wa km 03 kusini mwa mji mkuu wa mkoa na kaskazini mwa Halmashauri ya Mji Njombe.

Usafiri wa basi kutoka Mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha mjini kwenye barabara ya lami iendayo Songea, teremka katika kituo cha Viziwi nauli ni sh 500/=.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehena mwisho wa kuripoti ni tarehe.....

Mambo muhimu ya kuzingatia.

Sare ya shule

Kwa wavulana:

- Suruali nyeusi 01, Suruali rangi ya maruni 01 Suruali rangi ya kijivu 01 zote ziwe na marinda
- Mashati rangi nyeupe mikono mirefu 02
- Sweta rangi ya damu ya Mzee shingo ya V 02
- Pluneki nzito rangi nyeusi 02
- T-shirt rangi nyekundu 01 (ISİYOKUWA NA MAANDISHI)
- Mikanda ya suruali iwe ya rangi nyeusi 02
- Viatu rangi nyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi jozi 02
- Soksi rangi nyeusi 03
- Nguo za ndani za kutosha.

Kwa Wasichana:

- Gauni zenye urefu hadi juu kidogo ya goti rangi maruni 01 na nyeusi 01.
- Gauni la mshono wa Solo refu hadi chini lenye shingo ya mviringo mikono mifupi rangi ya kijivu 01

- Suruali nyeusi 01 na rangi ya maruni 01
- Sweta rangi ya damu ya mzee shingo ya V 02
- Viatu vyeusi vyenye kamba visivyo na visigino virefu jozi 02
- Soksi nyeupe jozi 03
- Mashati meupe mikono mirefu 02
- Pluneki nzito rangi nyeusi 02
- T-shirt rangi nyekundu 01 (ISİYOKUWA NA MAANDISHI)
- Nguo za ndani za kutosha

NB: Unashauriwa gauni 02 zenye urefu hadi juu kidogo ya goti pamoja na Suruali 01 nyeusi na ya rangi ya maruni 01, zenye marinda aje kushonea shuleni.

Sare ya michezo

- T-shirt na bukta rangi ya kijivu 01
- Track suit rangi ya BLUE iliyokolea 01 isiyobana
- Raba/viatu kwa ajili ya michezo jozi 01

Zingatia: Hutaruhusiwa

- i. Kuja na nguo ambazo hazijatajwa kwenye Maelezo hapo juu
- ii. Kuja na aina yoyote ya vyakula/ kinywaji
- iii. Hakuna chakula special shuleni.
- iv. Hijabu hairusiwi

Mahitaji ya darasani

- Daftari kumi (10) za masomo aina ya counter book kuanzia 2Q
- Daftari ndogo 10 aina ya msomi kwa matumizi ya majaribio
- Kalamu za kutosha (za wino na penseli)
- Mkebe wa vifaa vya hesabu.
- Rula

Mahitaji ya bwenini

- Godoro imara futi 2½ na mto,
- Shuka rangi ya pinki 02
- Blanketi zito kujikinga na baridi wakati wa kulala usiku 01
- Sanduku la chuma kuhifadha vitu vyake lenye kufuli imara 01
- Neti ya kuzuia mbu 01
- Ndoo kwa matumizi ya kuogea na kufulia 01

Mahitaji ya usafi binafsi

- Mafuta ya kujipaka
- Sabuni ya kuogea na kufualia
- Mswaki na dawa ya meno
- Rangi ya viatu (kiwi)
- Kitana cha nywele
- Mwamvuli wa kujikinga wakati wa mvua

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1987 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi, teknolojia na Mfunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya Msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni lazima;
- b. Muhudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c. Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f. Hutaruhusiwa kwenda nyumbani kwa watumishi wa shule hii;
- g. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- h. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- i. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;
- j. Kutunza mali za Umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- a. Wizi
- b. Uasherati na ushoga
- c. Ubakaji
- d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika
- e. Kupiga au kupigana
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g. Kudharau Bendera ya Taifa
- h. Kuwa mjamzito/kupata mimba na kusababisha ujauzito.
- i. Kuo au kuolewa
- j. Kutoa mimba au kusaidia kutoa mimba.
- k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l. Kukataa adhabu kwa makusudi
- m. Kuwa na simu ya mkononi.
- n. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule/kituo.

**PRESIDENT'S OFFICE
REGINAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
NJOMBE TOWN COUNCIL**

Viziwi Njombe Secondary School
P.O.BOX 783,
NJOMBE

TO
The Medical Officer

.....

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please, examine as to his/her
fitness for joining in this School

1. General Condition of Health.
Head
Eyes.....
Ears.....
Mouth.....
Nose.....
2. Chest X-ray report
Heart
Abdomen.....
Extremities.....
3. Laboratory findings
Blood group.....
Stool.....
Urine.....
H B.....
Lenceyte.....
E.S.R.....
Pregnancy.....
Others

Medical Certification

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit for most activities taken at school or he/she should further get treatment/ that my finding are as indicated above.

Date	Signature	Designation
.....

OFISI YA RAIS -TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

VIZIWI NJOMBE SEKONDARI.

B. FOMU YA MAELEZO BINAFSI.

SEHEMU A:

JINA LA MWANAFUNZI:

TAREHE YA KUZALIWA.....

KIJIJI/MTAA ANAKOTOKA.....

MKOA.....

WILAYA YA

JINA LA BABAKAZI YAKE.....

JINA LA MAMA.....KAZI YAKE.....

JINA LA MLEZI.....

MWANAFUNZI ANAISHI NA **WAZAZI/WALEZI** (Kata lisilohusika)

ANWANI YA WAZAZI/WALEZI.

.....
.....
.....

SEHEMU: B

SHULE YA MSINGI ALIKOSOMEA.....

JINA LA SHULE

MKOA

WILAYA.....

ANWANI YA SHULE.....

.....

NAMBA YA SIMU YA MKUU WA SHULE

SEHEMU C: IJAZWE NA MZAZI AU MLEZI WA MWANAFUNZI

Majina ya ndugu wa karibu watatu watakaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi akiwa shuleni na mawasiliano mengine muhimu kuhusu mwanafunzi.

(i)..... Anwani:

Namba ya simu.....Uhusiano.....

(ii)Anwani:
Namba ya simu.....Uhusiano.....
(iii).....Anwani:
Namba ya simu.....Uhusiano.....

Watajwa hapo juu watamtembelea mwanafunzi siku za mapumziko, Jumamosi na Jumapili kuanzia saa 7:00 mchana mpaka saa 11:30 jioni tu.

MUHIMU;

Anuani na namba ya simu ya mtendaji wa kata anakotoka mwanafunzi.

Jina la mtendaji kata/ kijiji
S.L.P.....
.....
Simu namba.....
Sahihi ya Mtendaji Kata.....

KIAMBATISHO "D" USAJILI.

(Ijazwe na kukabidhiwa kwenye ofisi ya usajili).

1. Jina kamili la mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Uraia
4. Kabila.....
5. Dini:Dhehebu:
6. Jina la mzazi/mlezi:
7. Aina ya kazi ya mzazi/mlezi
Anwani ya posta:
.....
.....
Namba za simu ya mkononi:
.....
.....
Namba ya simu ya mezani nyumbani/ofisini.....

KIAMBATISHO USAJILI

HIZI NI TAARIFA MHIMU SANA KUJAZWA, KWA AJILI YAUSAJILI WA MITIHANI
YA KITAIFA

Taarifa kwa ajili ya Usajili wa Mitihani ya Taifa:

- A. Majina kamili yote matatu kama yalivotumika katika mtihani wa darasa la saba

- B. Namba ya Mtihani wa darasa la saba. Mfano (PS1006017-020)_____
- C. Jina la shule ya Msingi aliyosoma _____
- D. Na ipo mkoa gani HIYO SHULE_____
- E. Na ipo Wilaya gani hiyo shule_____
- F. Kopi ya cheti cha kuzaliwa ambatanisha katika hii fomu

AHADI YA MWANAFUNZI:

Mimi:

Ninakubali/sikubali nafasi niliyopewa. Ninaahidi/siahidi kutii kikamilifu sheria/kanuni zote za shule wakati niwapo mwanafunzi wa VIZIWI NJOMBE SEKONDARI:

Sahihi ya mwanafunzi:

Tarehe:

Sahihi ya mzazi/mlezi:

Tarehe

Karibu sana Viziwi Njombe Sekondari.

MKUU WA SHULE