

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI
MPECHI,
S.L.P. 242,
NJOMBE
03/12/2020

KUMB.NA.MPSS/FOS/2021

MZAZI WA:

S.L.P.....

NJOMBE

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPECHI
HALMASHAURI YA MJI NJOMBE MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mpechi ipo umbali wa takribani km. 06 kutoka stendi kuu NJOMBE.

Mwanafunzi atatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **06/01/2021**.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

2.1.Sare za Shule

a) Sare za shule hii ni kama ifuatavyo:-

(i) Wavulana:

- Suruali mbili rangi ya Benjamini No. 1 na kijivuchenga 1(**vitambaa vimeambatanishwa na fomu hii**).
- Masweta mawili (2) Kijani nzuri 1 na blue bahari 1 rangi zimeambatanishwa na fomu hii (**ya kufumwa na mkono**).
- Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) vyenye gidamu na vyenye visigino vifupi. Viatu aina ya buti, raba wala *simple* **haviruhusiwi**
- Soksi Nyeusi jozi mbili (2)

(ii) Wasichana:

- Shati jeupe mikono mirefu (**MASHATI 2**)
- Suruali 2 na **vigauni 2 vinavyoishia chini kidogo ya magoti** rangi ya Benjamini no.1na rangi kijivuchenga 1(**vitambaa vime ambatanishwa na fomu hii**).
- Hijabu rangi nyeupe (**kwa wasichana Waislamu tu**)
- Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) vyenye gidamu na vyenye visigino vifupi (**Viatu aina ya buti,raba au simpo haviruhusiwi**).
- Masweta mawili (2)rangi zimeambatanishwa na fomu hii 1 la blue bahari na 1 la kijaninzuri (**ya kufumwa na mkono**).
- Soksi Nyeupe jozi mbili (2) au zaidi.

2.2. Vifaa vya michezo kwa wanafunzi wote.

- Sare ya michezo kwa shule hii ni trakisuti light bluu jozi mbili (2) nzito
- Raba nyeupe pea moja

2.3.Daftari kubwa 11 (kaunta book quire 3), kalamu za kutosha na mkebe pamoja na viandikia vingine.

2.4. Faili moja kwa ajili ya kutunzia nyaraka za mwanafunzi awapo shuleni.

2. 5. *Dictionary* na Kamusi ya Kiswahili

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 yamwaka 1978 na kama ilivyo rekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozi yote inayo tolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shule ni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla nijambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma
- j) Muda wa kufika shuleni ni saa 12.50 asubuhi kila siku za masomo.

Yafuatayo ni baadhi ya makosa yatakayo sababisha ufukuzwe shule mara moja

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya
4. Uvutaji wa sigara au bangi
5. Makosa yote ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kudharau bendera na wimbo wa Taifa
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
9. Kuoa au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

11. Kutoa/ kushiriki kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea au kuongoza na kuvuruga amani na usalama kwa watu
13. Kukataa adhabu
14. Utoro wa vipindi shuleni
15. Kupatikana na simu na vifaa vya shuleni mfano betri, laini, chaja au spika za masikioni.

2.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- a) *Medical Examination form* ambayo itajazwa na **Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali**. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakapo ripoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai (**fomu hii ikishajazwa irudishwe ofisini kwa mkuu wa shule**)
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule (**fomu hii ikisha jazwa irudishwe ofisini kwa mkuu wa shule**)

OFISI YA RAISI TAMISEMI
KUKUBALI NAFASI MPECHI SEKONDARI

Mimi mwanafunzi.....kutoka shule ya msingi..... ,nimesoma maagizo ya shule kwa makini na kuyaelewa. Nimekubali kujiunga na Jumuiya ya shule ya sekondari Mpechi na ninaahidi kuwa mtiifu na kuzingatia sheria na taratibu za shule kama ninavyoelekezwa.

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

KWA MZAZI/MLEZI :

Mimi

Kutoka(andika kitongoji)/Mtaa.....

S.L.P.

.....
.....

Ambaye ni mzazi/mlezi wa :.....nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa yahasuyo mtoto wangu na nina kubali kuwa mwanangu aitumie nafasi hii.

Ninaahidi kumpa mahitaji yote na kushirikiana na uongozi wa shule katika kumlea na kumkuza mtoto huyu kielimu na kitabia.

Ninaahidi kutoleta usumbufu kwa uongozi wa shule, Wilaya na Mkoa au Wizara kwa namna yoyote ile katika kutimiza wajibu wangu kwa malezi ya mtoto wangu.

Saini ya Mzazi/Mlezi:.....

Tarehe.....

FOMU NA. 2

OFISI YA RAISI TAMISEMI
MPECHI SHULE YA SEKONDARI

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

A.

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Wilaya aliyo zaliwa.....Mkoa.....
4. Dhehebu.....

B.

1. Jina la Mzazi/Mlezi anayemtunza.....
2. Kazi ya mzazi/mlezi :.....
3. Anwani ya mzazi/Mlezi.....
4. Namba ya simu.....
5. Mahali anapoishi mzazi/mlezi.....
6. Kata.....Wilaya.....Mkoa.....

C.

1. Jina la mwenyekiti au Mtendaji wa kijiji/kitongoji/mtaa.....
2. Kijiji/kitongoji/mtaawa
3. S.L.P.....
4. Namba ya simu.....
5. Muhuri wa ofisi.....

D

1. Jina la Afisa Mtendaji wa kata.....
2. Kata
ya.....
3. S.L.P.....
.....
4. Muhuri wa Kata

ZINGATIA:

Tafadhali fomu ijazwe kwa usahihi

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS

MPECHI SECONDARY SCHOOL,
P.O. BOX 242,
NJOMBE.
DATE.....

TO THE MEDICAL OFFICER:

.....

To be completed by a medical officer in respect of all form one entrants and new school employees.

- 1. Full name.....
- 2. Age.....
- 3. Blood count (red and white).....
- 4. Stool examination.....
- 5. Urinalysis.....
- 6. Syphilis test.....
- 7. T.B test.....
- 8. Ears.....
- 9. Abdomen.....

Additional information e.g. Physical defect of impairments, infection, chronic or family diseases etc.

.....

I certify that, the above is fit/unfit to pursue his/her lessons duties as required

Signature.....

Designation.....

Date..... Station.....

NOTE:

Medical officers: At the time of examination please treat the individual pupil or employee of any ailments you note. This completed form should be sent to the school with your acceptance.

DELETE AS NECESSARY