

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI NJOMBE

SHULE YA SEKONDARI MABATINI,
S.L.P 715,
Email.mabatinisecondary@gmail.com
Simu: 0762 663 249
NJOMBE



Jina la Mwanafunzi

Tarehe: 30/11/2020

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MABATINI MWAKA 2021.

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mabatini ipo umbali wa km 05 kutoka Halmashauri ya mji Njombe. Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20.01.2021.

2.0 Maagizo muhimu ya kuzingatia (tafadhali usichanganye maagizo haya kuna utofauti kati ya wasichana na wavulana).

2.1 MAAGIZO KWA WASICHANA TU

- a) Suruali mbili (02) za rangi ya zambarau nyeusi (kitambaa kimeambatanishwa) isiwe ya kubana (**Modal**).
- b) Vigauni viwili rangi ya zambarau **IVUKE MAGOTI**, mshono umeambatanishwa uwe na linda boksi mbele na nyuma. Shati mbili nyeupe zenye kola na mikono mirefu.
- c) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye gidamu(kamba) vya kufunika na vyenye kisigino kifupi.
- d) Hijabu kwa wanafunzi wa kiislamu rangi nyeupe lakini asisuke nywele awe na nywele fupi.
- e) Soksi nyeupe pea mbili (02).
- f) Nguo za michezo (traki suti rangi nyeusi na raba rangi yoyote)
- g) Sweta pea mbili (02) angalia rangi ya uzi ulioambatanishwa.
- h) 'Pull neck' rangi nyeusi.
- i) Nguo za ndani za kutosha.
- j) Aje na brashi ya kusugulia moja na mpira wa kukaushia maji (1) (Mopa)

MAAGIZO KWA WAVULANA TU.

- a) Suruali mbili (02) rangi ya zambarau nyeusi (angalia rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa) isiyobana na ndefu ya kutosha na yenye (turn up) chini **inch 13.5 (34Sm)**. Tafadhali isiwe ya **modal**.
- b) Shati mbili nyeupe zenye kola na mikono mirefu.
- c) Viatu nyeusi jozi mbili vyenye gidamu(kamba) na kisigino kifupi visiwe vya kuchongoka mbele.
- d) Soksi nyeupe pea mbili.
- e) Nguo za michezo (traki suti rangi nyeusi na raba rangi yoyote)
- f) Sweta pea mbili (02) rangi ya kijani jeshi angalia rangi ya uzi ulioambatanishwa.
- g) Nguo za ndani za kutosha.
- h) 'Pull neck' rangi nyeusi.
- i) Aje na Jembe lenye mpini lililonolewa.

2.2 Madaftari makubwa ya kutosha kuanzia 11 (counter books 3Q), mkebe wa hesabu, peni za kutosha, penseli na awe na begi la madaftari.

2.3 Aje na “**Spring file**” mbili kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake, likiwa na (KOPI) nakala ya cheti cha kuzaliwa pamoja na ‘passport size’ tatu zenye kitambaa cha bluu nyuma.

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana na elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali za umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba ndani au nje ya shule.
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Mwanafunzi hatakiwi kuwa na camera,radio, CD na siraha ya aina yoyote.
- n) Ni marufuku mwanafunzi kumiliki kifaa cha simu au kutumia simu ya mkononi, akibainika atafukuzwa shule mara moja

4.0 Mambo mengine muhimu yanapaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Medical examination form’ ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali tu binafsi haitakubaliwa. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

NB: Mwanafunzi anaporipoti shuleni awe na vifaa vyote alivyoagizwa hapa shuleni ikiwemo sare za shule alizoagizwa. **Fomu hii ni mali ya shule hivyo basi unatakiwa kuirudisha shuleni kama mwanafunzi unampeleka shule binafsi.**

MICHANGO YA CHAKULA

Mahindi yaliyokobolewa kg 20, Maharage aina ya kaki kg 15, Fedha taslimu Tsh 22,000/= inayolipwa Benk ya NMB A/C NO. **60610003658**, JINA LA AKAUNTI: **MABATINI SECONDARY SCHOOL.**

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo na zingatia utekelezaji wa maagizo uliyopewa kikamilifu.

KARIBU SANA MABATINI SEKONDARI



MKUU WA SHULE

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI NJOMBE
SHULE YA SEKONDARI MABATINI
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili Tarehe ya kuzaliwa kama inavyoonekana
kwenye cheti cha kuzaliwa..... (taja mwaka na wezi)
2. Kabila
3. Dini Dhehebu.....
4. Jina la Baba / Mlezi
5. Mahali anapoishi Baba / Mlezi(Mtaa)Namba ya simu
Kazi yake
6. Jina la Mama/mlezi
7. Mahali anapoishi Mama / Mlezi(Mtaa)Namba ya simu
Kazi yake
8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana
9. Hali ya mwanafunzi yatima au si yatima
10. a/. Mwanafunzi anaishi wapi (Mtaa) Na nani
- b/. Kama anaishi na mlezi, sababu za kuishi na mlezi ni zipi
.....
11. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni zakweli na sahihi.

Sahihi ya mwanafunzi tarehe

Sahihi ya Mzazi / Mlezi tarehe

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI NJOMBE
SHULE YA SEKONDARI MABATINI

SEHEMU YA MWANAFUNZI

Mimi Msichana / Mvulana ninakubali nafasi
niliyopewa kuingia kidato cha mwaka Katika shule ya Sekondari Mabatini na
nitafika shuleni bila kuchelewa.

Nitatii na kuzingatia Sheria, Kanuni na taratibu zote za shule na za nchi.

Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za elimu ya kujitegemea.

Sahihi **Tarehe**

SEHEMU YA MZAZI /MLEZI

Mimi ninakubali mtoto wangu kuingia Shule ya Sekondari Mabatini
kidato cha mwaka na ninaahidi kumpatia mahitaji yote muhimu kama
ilivyo katika maagizo ya kujiunga na Shule (Joining instruction) na ninahakikisha kuwa nitashirikiana na
uongozi wa Shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa Shule na Taifa .

Anuani yangu ya kudumu ni

.....

.....

Namba ya simu

Sahihi **Tarehe**

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a medical officer in respect of new student

Student name in full
Age
Blood count (red and white).....
Stool examination.....
Urine analysis.....
Syphilis analysis.....
T.B Test.....
Ears.....
Eyes.....
Chest.....
Spleen.....
Abdomen.....
Typhoid.....
Pregnancy.....

N.B (any disease discovered should be treated)

Addition information (Any physical defect or impairment, infection chronic or family disease)

.....
.....
.....

I certify that the student is fit/un fit for admission into day/boarding school

Name.....signature.....

Designation

Station Date.....

OFFICIAL STAMP

TANBIHI: MWANAFUNZI AFIKE SHULENI NA FOMU HII BAADA YA KUTOKA KWA DAKTARI