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TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO (LGDG) NA MAPENDEKEZO YA MIRADI INAYOTAKIWA 
KUANZA KUTEKELEZWA ILIYOWASILISHWA KWENYE CMT TAREHE 9/3/2017 & FUM 14/3/2017 

    

Katika kipindi cha mwezi Januari, 2017 Halmashauri imepokea Jumla ya Sh. 81, 833,000 kwa ajili ya 

utekelezaji wa miradi na programu mbalimbali za Maendeleo kutoka mfuko wa LGDG. Aidha kulingana 

na mwongozo mpya wa matumizi ya fedha toka fungu hili ni sharti 10% itengwe kwa ajili ya shughuli za 

CBG na 10% nyingine kwa ajili ya ufuatiliaji miradi (M&E). Hivyo kwa kuwa fedha za CBG na MEG 

hazikutengwa kwenye mapokezi ya awali (Desemba 2016) zinatakiwa kutengwa zote kwa pamoja toka 

fungu hili liliopokelewa Januari 2017. Hivyo Mchanganuo wa mgawanyo wa fedha hizi utakuwa kama 

inavyoonyesha kwenye jedwali hapa chini. 

Jedwali 1:Mapokezi ya Fedha za LGDG 

NO PROGRAMU/MRADI KIASI KILICHOPOKELEWA 
1 Fedha za LGDG zilizopokelewa Desemba 2016 82,060,000 

2 Fedha LGDG zilizopokelewa January 2017 81,833,000 

 JUMLA KUU YA MAPOKEZI 163,893,000 

 10% CBG 16,389,300 

10% MEG 16,389,300 

Jumla CBG & MEG 32,778,600 
 

Kwa vile fedha zilizopokelewa mwezi Desemba 2016 zote zilipelekwa kwenye fungu la miradi, CBG na 

MEG zitatolewa toka fedha zilizopokelewa mwezi Januari 2017 ambapo fedha zitakazogawanywa 

kweye miradi zitakuwa ni shilingi   49,054,000  (i;e;  81,833,000 - 32,778,600 = 49,054,000) 

Jedwali 2: Miradi inayopendekezwa kupatiwa fedha  

 PROGRAMU/MRADI FEDHA 

1 Kukamilisha ujenzi wa Bwalo la Chakula S/Sekondari Mgola (Kata ya Lugenge) 14,980,000 

2 Ujenzi wa Bweni la wasichana S/Sekondari Anne Makinda(Kata ya Ihanga) 20,974,000 

3 Kujenga banda la kukusanyia majani ya Chai –Luponde(kata ya Luponde) 10,000,000 
4 Pikipiki moja (Mifugo – 2,500,000) + (600,000 -Nyongeza Kilimo) 3,100,000 

 Jumla   Miradi  49,054,000 

1 CBG na MEG (20%) 32,778,600 

 JUMLA  KUU (Mapokezi ya Januari 2017) 81,833,000 
NB: Halmashauri inapanga shule ya Sekondari Anna Makinda kuwa ya Kidato cha TANO na SITA kwa wasichana 

katika Halmashauri ya Mji Njombe  hivyo ni lazima miundombinu ya shule hiyo iboreshwe kukidhi mahitaji na 

hadhi hiyo. Hivyo baadhi ya miundombinu italazimika kutekelezwa toka  ngazi ya Halmashauri (Higher Level ) na 

Sehemu kuchangiwa na wananchi (Lower level) ili kuifanya ikamilike kwa haraka   

Fedha zilizotengwa kwa ajili ya ufuatiliaji na tathimini zitazingatia maelekezo yaliyotolewa na Wizara 

ya Fedha na Mipango ambayo yanazitaka Halmashauri kufanya mapitio ya bajeti ili kutenga 10% kwa ajili 

ya usimamizi na ufuatiliaji wa miradi na 10% kwa ajili ya Kujenga uwezo (Capacity Building).Asilimia 10 

kwa ajili ya kujenga uwezo zitaanza kutengwa baada ya kufanya mapitio (Re-allocation) 
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