
Maendeleo kwa Wote
Halmashauri ya Mji wa Njombe Toleo Namba oo1,Septemba  2018

Toleo Maalum la Utekelezaji Shughuli za TASAF

Uboreshaji wa miundombinu 
ya barabara >> uk 11 

Namna ufugaji kuku  
ulivyowanufaisha walengwa 
wa TASAF >> 10

Zahanati za TASAF kuboresha 
Sekta ya Afya  >> 07 

NDANI
Sekta ya afya yaimarishwa

TASAF III yapunguza Umaskini
Miundombinu ya Elimu yaboreshwa 

Wajasiriamali wanufaika kupitia TASAF III



YALIYOMO

BODI YA UHARIRI

Utekelezaji wa Mpango wa kunusuru 
Kaya Masikini Halmashauri ya Mji......03

TASAF yasaidia ujenzi wa Zahanati 
Ramadhani uk......04

Kiwango cha fedha tunachopokea sio 
kidogo uk............06

TASAF kunufaisha Shule ya Msingi 
Madobole Njombe uk..........08

Wananchi waomba kupelekewa Miradi 
zaidi ya TASAF uk........11

ILLUMINATHA MWENDA-MKURUGENZI

HYASINTA KISSIMA- MHARIRI MKUU
 

REVOCATUS RUGEIYAMU- MJUMBE

ZUFI NKANAWA- MJUMBE

ZUHURA ABDULRABI- MJUMBE

KENANI MALIGA-MJUMBE

LUKELO MSHAURA- MSHAURI

ANUANI
Mkurugenzi Halmashauri ya Mji   
wa Njombe.
S.L.P 577 Njombe, Tanzania. 
Simu ya Mezani: 026-2968833 
Simu ya Mkononi: 0262968833 
Barua Pepe: td@njombetc.go.tz
Tovuti: www.njombetc.go.tz

Gazeti hili pia linapatikana 
kupitia tovuti ya Halmashauri 
ya Mji wa Njombe ambayo ni
www.njombetc.go.tz

SaIaam Ndugu Msomaji,
Karibu katika Toleo la kwanza la  Jarida   
la Maendeleo Kwa Wote ambalo hutolewa 

na Halmashauri ya Mji Njombe.
Toleo hili ni la kwanza katika Halmashauri ya 
Mji Njombe tangu ilipoanza utekelezaji wa 
Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini katika 
Halmashauri ujulikanao kama TASAF III, 10 
Novemba 2014.
Toleo hili linajumuisha shughuli za utekelezaji 
wa kazi mbalimbali za TASAF zilizofanyika 
katika Halmashauri ya Mji Njombe na pia 
linajumuisha habari za mafanikio zilizofikiwa na 
wanufaika wa TASAF katika Halmashauri na ni 
kwa jinsi gani wameweza kunufaika na mpango 
huu kwenye maeneo ya utekelezaji.
Kupitia Jarida  hili utapata fursa za  kuweza 
kufahamu ni kwa jinsi gani TASAF kwa 
kushirikiana na jamii husika inashiriki katika 
utekelezaji wa miradi mbalimbali katika sekta 
ya afya, elimu, na uboreshaji wa miundombinu 
ya barabara ili Taifa la Tanzania liweze kuwa 
na maendeleo endelevu na wananchi wake 
waweze kuwa na vipato maradufu kwa kushiriki 
katika mpango wa ajira za muda na uundwaji 
wa vikundi vya kuweka na kukopa.
Ni matumaini yetu msomaji wa jarida hili 
utafurahia makala zetu na kupata ufahamu wa 
yale yaliyojiri na kukonga nyoyo za wengi katika 
utekelezaji wa mpango wa Kunusuru kaya 
Maskini katika Halmashauri ya Mji Njombe.
Kwa taarifa zaidi usisite kutembelea Tovuti ya 
Halmashauri ambayo ni www.njombetc.go.tz 
na kwa maoni yoyote na ushauri  tutumie kwa 
barua pepe: td@njombetc.go.tz
Asanteni Sana. 2

Kutoka kwa Mkurugenzi
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 Utekelezaji wa Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini
TASAF III Katika Halmashauri ya Mji Njombe

Mpango wa kunusuru 
Kaya Maskini TASAF 
III ambao Kitaifa 

ulizinduliwa na Rais Mstaafu Mhe. 
Dkt Jakaya Mrisho Kikwete Agosti 
2012 mjini Dodoma, ulianza 
kutekelezwa katika Halmashauri 
ya Mji Njombe Novemba  2015 
ukilenga kuzinusuru kaya maskini 
sana na zilizo katika mazingira 
hatarishi kupata mahitaji ya msingi 
ikiwemo Chakula, Afya na Elimu 
bila kusahau shughuli za uwekezaji 
ili kujipatia kipato endelevu.
   Ifahamike kuwa, Mpango wa 
kunusuru kaya maskini umelenga 
katika maeneo makuu manne 
ambayo ni kuzinusuru kaya 
maskini. Hii inaenda sambamba na 
utoaji wa ruzuku kwa walengwa na 
mpango wa ajira za muda ambapo 
wanufaika hushiriki katika kazi 
za mikono na kujipatia kipato,pili 
uendelezaji wa miundombinu 
katika sekta ya afya,elimu,maji 
na barabara,tatu ni kuwawezesha 
wanufaika kuweka akiba na 
kuwekeza kupitia vikundi vidogo 

vidogo ambapo lengo lake ni 
kuwawezesha wanufaika kufuzu 
na hatimaye kutoka kwenye 
mpango na eneo la nne ni kujenga 
uwezo kwa wadau mbalimbali wa 
mpango.
    Mpango huu ulianza kutekelezwa 
kwa kufanya utambuzi wa 
walengwa kupitia kwenye 
mikutano ya hadhara ambapo kwa 
kiasi kikubwa wanajamii katika 
kijiji husika waliweza kushiriki 
vyema kwenye kuwabaini 
wahusika kulingana na vigezo 
vilivyoainishwa.
   Katika awamu ya kwanza ya 
utambuzi Halmashauri iliweza 
kufanya utambuzi wa  walengwa 
5462  ambapo mara baada ya zoezi 
la uchambuzi   kufanyika  kupitia 
mfumo maalumu, walengwa 3685 
walikidhi vigezo na kuandikishwa 
kutoka katika vijiji 30 na mitaa 14 
na kuingizwa kwenye mpango.
  Mpango huu umekuwa na 
manufaa makubwa kwa wanufaika 
kwani wengi wameweza 
kuboresha maisha yao kadri siku 

zinavyokwenda kupitia ruzuku 
wanazopokea kila baada ya 
miezi miwili  lakini pia kupitia 
ajira za muda wanazofanya za 
kuwaongezea kipato.
 Kupitia mpango huu wa 
uhawilishaji fedha kaya nyingi 
zimeweza kumudu mahitaji 
muhimu kama chakula, mavazi, 
malazi lakini wanafunzi wengi 
ambao waliacha shule kutokana na 
familia zao kutojiweza kimaisha 
wamerudi shuleni na kuendelea na 
masomo. 
  Aidha, wanufaika  wameweza 
kuanzisha miradi ya ufugaji 
na kilimo ambayo imekuwa 
ikiwaongezea kipato kwa namna 
moja au nyingine sambamba na 
kuboresha afya kwa kuhakikisha 
watoto chini ya miaka mitano 
wanahudhuria kliniki na kujiunga 
na huduma ya CHF ambayo 
imerahisisha upatikanaji wa 
matibabu kwa wanufaika wa 
mpango.

Wakusanya taarifa wakijaza dodoso la utambuzi wa kaya maskini kwenye mojawapo ya kaya iliyopitishwa\
 kwenye mkutano mkuu katika kijiji cha Mgala Kata ya Ihanga Halmashauri ya Mji Njombe.
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TASAF  yasaidia ujenzi wa Zahanati mtaa wa Ramadhani

Katika kuboresha huduma 
za afya Halmashauri ya 
Mji Njombe  imeanza 

ujenzi wa zahanati katika Kata 
ya Ramadhani Halmashauri 
ya Mji Njombe. Zahanati hiyo 
ambayo hadi kukamilika kwake 
itagharimu zaidi ya milioni sitini 
na sita inajengwa kupitia mfuko 
wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 
nchini ya ufadhili wa Muungano 
wa Mataifa yanayozalisha mafuta 
(OPEC) pamoja na nguvu za 
wananchi.

  Afisa ufuatiliaji wa TASAF 
anayesimamia shughuli za  
mpango wa kunusuru Kaya 
maskini Halmashauri ya Mji 
Njombe, Revocatus Rugeiyamu 
alisema kuwa ujenzi wa zahanati 
hii pia itawezesha  walengwa wa 
TASAF kutimiza masharti ya 
mpango. 

  “Miongoni mwa masharti 
ya mpango wa Kunusuru Kaya 
maskini ni kuhakikisha watoto 
wenye umri chini ya miaka mitano 
wanapelekwa kliniki. Kwa kuliona 
hili TASAF kwa kufadhiliwa 
na OPEC ikaona ni jambo 
jema kujenga zahanati maeneo 
ambayo huduma hii haipatikani 
kirahisi. Alisema Rugeiyamu 
"Nina imani kuwa zahanati hizi 
zitatumika ipasavyo na walengwa 
watakua hawana sababu ya 
kujitetea kwa kutowapeleka 
watoto wao kliniki kwa kuwa 
zahanati zitakuwepo."Aliongezea 
Rugeiyamu. "Hii ndio TASAF 
tunayoiongelea haikuachi 
njiapanda inakuwezesha mlengwa 
kutimiza masharti ushindwe 
mwenyewe. Jambo la kufurahisha 
zaidi zahanati hii si manufaa ya 
walengwa wa mpango pekee bali 
hata wananchi wa eneo husika nao 
watanufaika zaidi.”Alisema 

  Wakizungumza kwa nyakati 
tofauti tofauti wananchi wa 
mtaa huo ambao wamekuwa 
wakipambana kufa na kupona 
kuhakikisha wanafanikisha ujenzi 
wa zahanati hiyo walisema kuwa 
zahanati hiyo   itasaidia kupunguza 
vifo vya kina mama na watoto 
kwa kurahisisha upatikanaji wa 
huduma kwa wakati. 

    Joseph Mlowe ni mkazi wa 
mtaa wa Ramadhani ambaye pia ni 
fundi wa kujitolea kwenye zahanati 
hiyo alisema kuwa wananchi wa 
mtaa huo wamehamasika kushiriki 
kwenye ujenzi wa zahanati hiyo ili 
kukamilisha mradi kwa wakati na  
kuhakikisha mradi huo hauondoki 
katika mtaa wao. 

  “Tumeamua kujitolea kwa 
nguvu zetu zote ili kuhakikisha 
zahanati hii inakamilika kwa 
wakati. Tumekuwa tukichangishwa 
mara kwa mara fedha kwa ajili ya 
kugharamia pango la zahanati la 
sasa hali ambayo imekua ikileta 
usumbufu kwenye ukusanyaji wa 
michango."Alisema Mlowe

  Mlowe aliongezea "Kukamilika 
kwa zahanati hii kutasaidi 
upatikanaji wa huduma kwa 
karibu hasa akina mama na watoto 
na kuinua  uchumi na kipato cha 
wanajamii kwa kupunguza muda 

wa kufuata huduma za afya na 
kupata muda mrefu wa kuzalisha 
huku afya zikiimaraika."  
     Kwa upande wake Mwenyekiti 
wa Mtaa wa Ramadhani, 
Bathromeo Kyando, aliiomba 
Halmashauri ya Mji Njombe  
kuhakikisha inawapatia 
wahudumu wa afya wa kutosha ili 
kuweza kutoa huduma bora zaidi 
kwani zahanati hiyo ni miongoni 
mwa zahanati zitakazokuwepo 
katika Kata za mjini na idadi ya 
watu ni kubwa ukilinganisha na 
maeneo ya vijijini. 

    Mradi wa ujenzi wa zahanati 
katika mtaa wa Ramadhan 
umegharimu kiasi cha shilingi 
milioni 66.706,980.51/= fedha 
ambazo zimetolewa na TASAF 
huku upande wa wananchi  
wakichangia  mawe na tofali 
pamoja na kusaidia shughuli za 
ujenzi ikiwemo kubeba mchanga 
na kusaidia mafundi shughuli 
mbalimbali. 

Kukamilika kwa zahanati hiyo 
kunataraji kuwahudumia zaidi 
wa wakazi elfu kumi na sita wa 
mtaa huo ikiwa ni sambamba na 
kuwawezesha walengwa kutimiza 
masharti na kusaidia jitihada za 
serikali katika kuboresha sekta ya 
afya nchini.

Jengo la Zahanati ya Ramadhan inayojengwa kupitia Mpango wa 
Kunusuru Kaya Maskini TASAF III ambalo lipo katika hatua za umaliziaji
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TASAF yajenga Nyumba ya Mwalimu Shule ya Msingi Umoja

Zipo changamoto 
mbalimbali zinazo 
ikabili Sekta ya Elimu 

Nchini licha ya Serikali kutumia 
rasilimali zake kuhakikisha sekta 
hiyo  inazidi kuimarika siku hadi 
siku. 
  Mfano kwa siku za karibuni 
tumeona idadi ya walimu 
kutoka Shule za Sekondari 
wakihamishiwa katika shule za 
msingi ili kuleta uwiano sawa 
wa idadi ya walimu. Sambamba 
na hilo Serikali ya awamu ya 
tano kutoa elimu bila malipo ili 
kuhakikisha kuwa kila mtoto 
ambaye amefikia umri wa kwenda 
shuleni anapata elimu ikiwa ni 
sambamba na kuhakikisha kuwa 
shule zote zinapata madawati ya 
kutosha na kuondokana na tatizo 
la upungufu wa madawati.
  Shule ya Msingi Umoja 
ni miongoni mwa Shule 76 
za Msingi zinazomilikiwa 
na Serikali zilizopo katika 
Halmashauri ya Mji Njombe, 
ambayo tangu mwaka 2014 shule 
hiyo ilipoanzishwa imekuwa na 

nyumba moja tu ya Mwalimu 
ambayo inatumiwa na Mwalimu 
Mkuu wa shule hiyo jambo 
linalowafanya walimu wengine 07 
kupanga nje ya eneo la Shule.
  Changamoto ya ukosefu wa 
nyumba za walimu katika shule 
hiyo pia iliwagusa Wananchi wa 
Kijiji cha Lugenge ambacho ndipo 
shule hiyo ilipo na kupendekeza 
mradi wa ujenzi wa Nyumba za 
walimu katika shule hiyo jambo 
ambalo TASAF hawakuwa na 
hiyana nalo. 
     Mara baada ya Kijiji cha Lugenge 
kuibua mradi huo TASAF 
ilianza mchakato wa ujenzi wa 
nyumba hiyo ambayo hadi sasa 
imekamilika kwa asilimia mia 
moja (I00%) na inauwezo wa 
kubeba familia mbili za walimu 
"two in one”
       Mwalimu Yeremia Mwilongo, 
ni Mwalimu Mkuu Msaidizi 
katika shule hiyo ambaye 
ameelezea manufaa ya nyumba 
hiyo na kufafanua kuwa itasaidia 
walimu kukaa maeneo ya jirani na 
shule. Alisema kuwa nyumba hiyo 

itawezesha walimu  kuwasaidia 
wanafunzi katika muda wa ziada 
wa asubuhi au jioni tofauti na 
awali ambapo Mwalimu kukaa 
mbali na eneo la shule kunaleta 
ugumu wa kuwasaidia wanafunzi 
katika muda wa ziada. 
     Sambamba na hilo Mwalimu  
Yeremia alibainisha kuwa 
kutokana na kada ya walimu 
kukabiliwa na changamoto ya 
ukosefu wa nyumba. Nyumba 
hiyo itaongeza morali ya  kufanya 
kazi kutokana na uwepo wa 
makazi yaliyobora, huru na 
salama kwao.
     Aidha, ameishukuru TASAF na 
kuiomba kufanikisha ujenzi wa 
nyumba za walimu zilizosalia na 
kuomba ujenzi wa darasa la awali  
kutokana na shule hiyo kutokuwa 
na darasa hilo.
    Hadi kukamilika kwa ujenzi 
wa nyumba hiyo jumla ya 
shilingi milioni 63,017,818.75/= 
zimetumika na nyumba hiyo ina 
uwezo wa kubeba familia mbili 
na kupunguza tatizo la makazi ya 
Walimu katika shule hiyo.

Muonekano wa nyumba ya mwalimu katika shule ya msingi Umoja iliyopo katika Kijiji cha Lugenge Kata ya 
Lugenge Halmashauri ya Mji Njombe iliyojengwa kupitia mpango wa kunusuru kaya maskini TASAF III.
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"Nilianza na mbuzi mmoja, 
TASAF wakanipatia mbuzi 
wawili na nikafanikiwa 
kununua wengine wawili  

kupitia fedha za TASAF. Kwa sasa 
nina mbuzi watano nitaendelea 
na ufugaji wa mbuzi kwani tayari 
nimeona huu ni ufugaji mzuri 
na kwangu naona unatija". Hayo 
yalibainishwa na Galous Msagala 
mmoja wa wanufaika wa TASAF 
kutoka katika Kijiji cha Limage 
Kata ya Yakobi  Halmashauri ya 
Mji wa Njombe  ambaye hupokea 
kiasi cha Tsh. 32,000/= kwenye 
zoezi la uhawilishaji fedha kila 
baada ya miezi miwili.
  Alisema Msagala kuwa wapo 
walengwa ambao wamekuwa 
wakipokea fedha na kuzitumia 
vibaya na kuwataka kuacha tabia 
hiyo badala yake wawekeze 
katika shughuli zinazowaletea 
maendeleo.

  "  Kwa kupitia fedha nazopokea 
toka TASAF lengo langu nikuwa 
na mbuzi wengi  siko tayari kurudi 
nyuma tena" alibainisha Msagala.
   Msagala amewataka wale wote 
wanaolalamika na kuona kiasi  
wanachopatiwa ni kidogo, kuwa 
na mipango mizuri ya fedha 
kwani kiasi hicho sio kidogo pindi 
unapokuwa unamipangilio mizuri 
na umeweka malengo.
 “Fedha  hii sio ndogo    
kinachotakiwa ni kuwa na 
matumizi mazuri na vipaumbele 
kama vile nilivyofanya mimi 
vinginevyo utakuwa mtu wa 
kulalamika na hautatoka kwenye 
umaskini” alisema Msagala.
Kwa upande wake Florence Mligo 
ambaye ni mjumbe wa kamati 
ya usimamizi wa mradi katika 
Kijiji cha Limage   alisema  kuwa 
wanufaika wengi katika kijiji chake 

wamekuwa na mwamko mkubwa 
wa kufanya shughuli za maendeleo 
ikiwemo kilimo, ufugaji na 
wengine wameweza kuboresha 
makazi yao licha ya kuwa bado 
wapo wanufaika wengine ambao 
wamekuwa hawatilii mkazo yale 
wanayoambiwa.
“Kazi ya usimamizi ni ngumu 
lakini tunajitoa kwa moyo 
kuhakikisha wimbi la umaskini 
linaondoka kwa wanakijiji 
wenzetu na wao wanakuwa na 
maisha bora"  alisema Mligo
  Aidha, msimamizi huyo ameomba 
wataalamu wa mifugo na 
mazingira kutoa elimu maalumu 
ya maswala ya usafi wa mazingira 
kwa wanufaika kwani wengi 
wamekuwa wanafanya shughuli 
za ufugaji lakini wanashindwa 
kuandaa mazingira mazuri ya 
kufanya shughuli za ufugaji jambo 

Mmoja wa wanufaika wa TASAF kupitia mradi wa ufugaji mbuzi  Bw. Galous Msagala akiwa pamoja na 
mifugo yake  katika maeneo ya malisho Kijiji cha Limage Kata ya Yakobi Halmashauri ya Mji Njombe  

"Kiwango cha Fedha tunachopokea sio 
Kidogo" Wanufaika wa TASAF Njombe.
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 Utekelezaji wa Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini
kwa sasa Halmashauri inajumla 
ya wanufaika 3422 mara baada ya 
kufanyika kwa zoezi la uhakiki 
sambamba na kuondoa wanufaika 
waliofariki au kuhama TASAF 
III imejikita katika shughuli za 
uibuaji wa miradi ambapo zoezi 
hili hufanyika kwa kuwahusisha 
wananchi wote kwa kufanya mkutano 
wa hadhara wa kijiji kwa kushirikiana 
na wanakamati. Katika Halmashauri 
ya Mji Njombe jumla ya miradi 21 

Zahanati za TASAF kuboresha sekta ya afya  Njombe

Wananchi wa Kijiji cha 
Ikisa Kata ya Uwemba 
Halmashauri ya Mji 

Njombe wamepongeza jitihada za 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 
(TASAF) kwa kufanikisha ujenzi wa 
Zahanati katika Kijiji hicho.

  Wakizungumza na jarida hili 
wananchi hao walisema kuwa 
zahanati hiyo kwa kiasi kikubwa 
itapunguza vifo vitokanavyo  na 
umbali wa kutafuta huduma za afya  
pamoja na gharama za upatikanaji 
huduma katika zahanati binafsi jambo 
ambalo limekuwa ni tatizo la muda 
mrefu katika kijiji hicho.

   “Awali tulikuwa tukipata huduma 
za afya katika zahanati ya misheni ya 
Uwemba ambako wengi walishindwa 
kumudu gharama kubwa za matibabu. 
Umbali uliopo kutoka kijiji cha Ikisa 
mpaka kufika kituo cha Uwemba. 
Ili kufika Uwemba ni mwendo wa 
takribani nusu saa ukiwa na mgonjwa 

mwendo huu ni mkubwa sana na wengi 
hatuna uwezo wa kukodi magari. 
Zahanati hii ya Ikisa iliyojengwa 
na TASAF ni mkombozi mkubwa 
kwetu” Alisema Violet Sanga ambaye 
ni mkazi wa kijiji hicho.

      Kwa upande wake Mganga 
Mkuu Halmashauri ya Mji Njombe 
Daktari Thomas Ndalio amesema 
kuwa zahanati mbili zilizojengwa 
na TASAF III zitasaidia kutatua 
upungufu wa zahanati katika vijiji 
ambavyo havikuwa na zahanati kama 
Ikisa.

"Ningeomba kwa kipindi kijacho 
katika uibuaji wa miradi ya TASAF  
ni vyema ikafikiria maeneo yenye 
zahanati zisizo na vigezo.

  "Katika kupanua wigo wa huduma 
za afya TASAF izifikirie zahanati 
zilizopo maeneo yaliyopo pembezoni 
na maeneo ya mpakani.Zahanati 
za Idihani,Itipula na Mamong'olo 
ambazo licha ya kuwa pembezoni 

hazikidhi vigezo vya zahanati na 
nyingine wamepanga katika majengo 
binafsi na ya serikali ya kijiji."Alisema 
Ndalio

  Aliongezea kuwa yapo maeneo 
ambayo ni ya vipaumbele ambayo ni 
mtaa wa Mgodechi,Lunyanywi,Kihesa 
na Maheve  ambayo nayo yanahitaji 
zahanati zilizo bora.

Akiongelea swala la vifaa tiba na 
wataalamu wa huduma za afya Ndalio 
alisema kuwa kwa mwaka 2018/2019  
Halmashauri imepokea watumishi  
53 ambao wataziba pengo kwenye 
maeneo yenye uhitaji na swala la 
vifaa tiba kwenye zahanati za TASAF 
tayari imejumuishwa kwenye bajeti.

ya mwaka 2018/2019. 
      Zahanati ya Ikisa imegharimu 

jumla ya  Milioni 64,768.161.52 
na inataraji kuanza kutoa huduma 
siku za karibuni na kupunguza adha 
ya wananchi wa kijiji hicho kusaka 
huduma za afya 

<<<uk 03

Muonekano wa Zahanati ya Ikisa iliyopo katika Kijiji  cha Ikisa Kata ya Uwemba Halmashauri ya Mji 
Njombe inayojengwa kupitia mradi wa kunusuru kaya maskini  TASAF III.
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imeibuliwa. 
  Miradi hii ni ile inayohusisha ukarabati 
wa mfumo wa maji,ujenzi wa nyumba 
za waalimu,madarasa,vyoo, ujenzi wa 
zahanati na miradi ya ufugaji ambapo 
jumla ya Tsh 1,094,021,091.61/= 
zimetumika kwa ajili ya utekelezaji 
wa miradi hiyo
     Zoezi la uhawilishaji fedha kwa 
wanufaika wa mpango lilianza Mwezi 
Septemba na Oktoba 2015 ambapo 

kufikia mwezi Agosti 2019 jumla ya 
Tsh.2,188,181,390 zimetolewa katika 
mizunguko 18. 
Halmashauri ya Mji Njombe inajivunia 
na kuusifu mfuko wa maendeleo 
ya Jamii TASAF kwa kushirikiana 
katika utekelezaji wa mpango huu 
wa kunusuru kaya maskini na zilizo 
katika mazingira hatarishi kwani hii 
inaonesha wazi dhamira ya serikali ya 
kupiga vita umaskini nchini.



 Mfuko wa Maendeleo ya Jamii TASAF kuinufaisha 
shule ya Msingi Madobole Njombe

Wananchi wa Kijiji 
cha Madobole 
Kata ya Luponde 

Halmashauri ya Mji Njombe 
wameiomba Kamati ya usimamizi 
wa miradi ya jamii kuharakisha 
mradi mpya wa ujenzi wa nyumba 
za walimu na vyumba vitatu vya 
madarasa na matundu sita ya 
vyoo ili kurahisisha utoaji wa 
elimu bora kwa wanafunzi katika 
shule hiyo.

 Ombi hilo limetolewa na 
Mwalimu Mkuu wa Shule ya 
msingi Madobole Jacob Mahundi 
iliyopo katika Kijiji cha Madobole 
Kata ya Luponde Halmashauri 
ya Mji wa Njombe alipokuwa 
akizungumza na jarida hili.

 Mahundi alisema kuwa Shule 
hiyo ina upungufu wa nyumba 
saba za walimu, upungufu wa 
walimu watatu, upungufu wa 
matundu ya vyoo na uchakavu wa 
vyumba vya madarasa sita.

 Alisema awali shule hiyo ilikuwa 
ikikabiliwa na upungufu wa 
madarasa mawili na ukosefu wa 
vyoo ambavyo vilikuwa vimetitia 
lakini waliishukuru TASAF kwa 
kuwajengea madarasa hayo na 
vyoo matundu sita mawili ya 
walimu na manne ya wanafunzi 

hali iliyonusuru shule hiyo 
kufungwa.

“Kweli tunaishukuru TASAF 
kwa msaada huu wa vyumba 
vya madarasa na vyoo kwa kuwa 
kabla ya mradi huu hali ilikuwa ni 
mbaya sana kwa kuwa ililazimika 
mikondo miwili kuwekwa 
kwenye darasa moja na kujikuta 
kila darasa likiwa na wanafunzi 
zaidi ya 70,”alisema Mahundi

 Hata hivyo aliiomba serikali 
kuboresha vyumba vya madarasa 
vya shule hiyo kwa kuwa ni 
chakavu sana hali inayoondoa 
utulivu wa wanafunzi kujisomea 
vizuri.

 Aliiomba serikali kuwa na 
mgawanyo sawa wa walimu kati 
ya mijini na vijijini na kuhakikisha 
angalau kila shule inakuwa na 
walimu wa kutosha ili kupunguza 
mzigo wa vipindi vya masomo 
kwa walimu.

 Kwa upande wao wanafunzi wa 
shule hiyo wameiomba serikali  
kuwajengea jiko na bwalo la kulia 
chakula kwani wanafunzi hao 
hutumia vyumba vya madarasa 
kulia chakula ili hali vyumba 
hivyo vya madarasa huvuja 
na kuingiza maji kutokana na 
uchakavu wa shule hiyo.

 Wakizungumza na jarida hili 
wanafunzi wa darasa la saba 
Studa Ndelwa na Derick Mlelwa 
waliiomba serikali kutatua 
changamoto ya maji, vifaa vya 
kufundishia, vitabu na waalimu 
kwa ujumla.

   “Tunatatizo kubwa la vitabu 
hapa shuleni hali ambayo inawapa 
wakati mgumu walimu wetu 
namna ya kutufundisha lakini 
na sisi wanafunzi tunashindwa 
kujifunza  vizuri hasa ikizingatiwa 
huku kwetu ni kijijini hatuna 
sehemu ya kwenda kuazima 
ama kujisomea kama ilivyo kwa 
wenzetu mjini,” walisema.

 Kukamilika kwa ujenzi wa 
madarasa mawili na matundu 
sita ya vyoo kunafungua njia 
ya kuanza kwa mradi mpya 
wa ujenzi wa nyumba mbili za 
walimu, ujenzi wa vyumba vitatu 
vya madarasa na matundu sita 
ya vyoo shuleni hapo  kupitia 
TASAF III.Mpango wa Kunusuru 
Kaya Maskini TASAF III 
umedhamiria kuhakikisha shule 
hiyo inakua na mandhari  mazuri 
na inaondokana na changamoto 
ya uchakavu wa muda mrefu 
uliokuwa unaikabili shule hiyo.

Picha ya kwanza kushoto ni jengo la zamani ikionesha hali halisi ya madarasa katika shule ya msingi 
Madobole kabla ya ujenzi wa mpango wa TASAF III.Picha ya pili kulia ni mwonekano wa sasa wa madarasa 
ya shule ya msingi Madobole mara baada kukamilika kwa ujenzi kupitia TASAF III.
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Wanufaika wa TASAF Wajiunga na CHF

Mwezeshaji Ngazi ya Halmashauri Bw. Hendry Kideula akitoa elimu kwa wanufaika wa TASAF kuhusiana na umuhimu 
wa kujiunga na CHF

Hadi kufikia mwezi 
Agosti 2018 jumla ya 
wanufaika wa mpango 

wa kunusuru kaya maskini 
2890 sawa na asilimia 84.5 kati 
ya wanufaika 3422 walikua 
wamejiunga na huduma ya bima 
ya afya ya jamii (CHF) katika 
Halmashauri ya Mji Njombe. 

Akizungumza na jarida hili 
Mratibu wa TASAF Halmashauri 
ya Mji Njombe, Zufi Nkanawa 
alisema kuwa wanufaika wengi 
wamejiungana huduma hiyo 
mara baada ya kupatiwa elimu ya 
umuhimu wa CHF. 

  “Halmashauri yetu imejitahidi 
kutoa elimu wakati wa malipo 
kuhusiana na umuhimu wa 
wanufaika kujiunga na huduma 
ya CHF na muitikio umekuwa ni 
mzuri" alisema Nkanawa. 

  "Tungeweza kufikia asilimia 
mia moja kwa kuwaunganisha 
wanufaika wote 3422 tatizo 
kubwa ni kwamba idadi iliyosalia 
tumeshindwa kuwaunganisha 
kwa sababu maeneo 
wanayotoka hakuna zahanati za 

serikali."alisema Nkanawa . 
  Aliongeza kuwa zahanati binafsi 

hawakubali bima hizi na kuiomba 
serikali kutatua changamoto hiyo 
ili walengwa wote wanufaike na 
huduma hii 

   Kwa upande wao wanufaika 
wa TASAF waliojiunga na huduma 
ya CHF walisema imekuwa na 
manufaa kwao wanapokuwa 
hawana fedha kwani wanaweza 
kwenda zahanati yoyote ya serikali 
na kutibiwa bure. 

  “Tunapoenda kwenye zahanati 
za serikali tunatibiwa bure, 
madawa yapo na huduma ni nzuri 
hamna ubaguzi wa aina yoyote 
tunafarijika sana”. Alisema Jane 
Mayemba ambaye ni mnufaika wa 
huduma ya CHF kupitia TASAF 

      Awali akizungumza na 
jarida hili Mayemba alisema kuwa 
mwamko wa wanufaika wa TASAF 
kujiunga na CHF umekuwa ni 
mkubwa sana ukilinganisha na 
hali ilivyokuwa awali kutokana 
na elimu ambayo wamekuwa 
wakipatiwa mara kwa mara ya 
umuhimu wa kujiunga na CHF. 

Alisema kuwa awali tatizo 
lilikuwa ni ukosefu wa fedha za 
kujiunga na huduma hiyo, lakini 
kwa sasa kila mwezi wanauhakika 
wa kupata fedha hivyo hawaoni 
tabu kutoa kiasi kidogo kujiunga 
na CHF. 

  Wanufaika hao wamefurahishwa 
zaidi na uwezo wa CHF kuhusisha 
gharama kidogo za kujiunga 
na kuweza kuchukua idadi ya 
wanufaika 6 kwa malipo ya shilingi 
10,000/=. 

Aidha wameelezea kuwa moja 
ya changamoto zinazowakabili 
kwenye huduma ya CHF ni 
tatizo la kukosa huduma kwenye 
vituo binafsi kwa kutumia kadi 
zao za CHF na kuomba serikali 
kuwasaidia katika hilo.

  Kwa upande wa Halmashauri 
ya Mji Njombe maeneo ambayo 
mpango wa kunusuru kaya maskini 
unatekelezwa na hayajafikiwa 
na huduma ya CHF kutokana na 
ukosefu wa zahanati za serikali ni 
Madobole,Uwemba,Uliwa,Ihanga,
Mgendera na Lugenge.
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Anna Ndawala mkazi wa 
Kijiji cha Igominyi Kata 
ya Yakobi  ni miongoni 

mwa mifano mizuri ya namna 
TASAF inavyowawezesha 
wananchi katika kuinua uchumi 
wao.
    Bi anna ambaye anapokea kiasi 
cha shilingi elfu 32,000 kila baada 
ya miezi miwili aliingia kwenye 
mpango mwaka 2015.
     Mara baada ya kuingia kwenye 
Mpango Anna alianza shughuli 
za ufugaji kuku mwanzoni mwa 
mwaka 2017 na alianza na ufugaji 
wa kuku 10 wa mayai. Kwa 
mwaka 2017 Anna alibahatika 
kuuza vifaranga katika awamu 
mbili tofauti na kujipatia kipato 
cha shilingi laki nane.
  “Awamu ya kwanza niliuza 
vifaranga 120, awamu ya pili 
nikauza    vifaranga 56 fedha 
nilizopata zilinisaidia kufanya 
shughuli mbalimbali. Nilifanikiwa 
kununua mahitaji ya shule ya 
mjukuu wangu, nilinunua mbolea 

ya kukuzia mahindi na zilinisaidia 
katika matumizi mbalimbali 
ya nyumbani. Nilifanikiwa pia 
kukarabati nyumba yangu na 
kuweka sakafu kwenye chumba 
ninacholala pamoja na kusakafia 
choo.”Alisema Anna
   Aidha, amefafanua kuwa 
licha ya kuwepo na changamoto 
mbalimbali ikiwemo ukosefu wa 
elimu ya kutosha juu ya mbinu za 
ufugaji bora na wakisasa kutoka 
kwa wataalamu wa mifugo na 
mbinu za kukabiliana na magonjwa 
lakini bado hajakata tamaa.
 Sambamba na hilo Anna 
ameshauri ni vyema wasimamizi 
wa wanufaika wa mpango huu 
ambao ni wanakamati kuhakikisha 
wanawatembelea wanufaika mara 
kwa mara ili kukagua shughuli 
za maendeleo wanazofanya na 
kujiridhisha kwani wanufaika 
wengine wamekuwa si wakweli  
kwani pindi wapokeapo fedha za 
ruzuku wamekuwa wakizitumia 
hovyo badala ya kuwekeza katika 

shughuli za kuwaongezea kipato.
   Kwa upande wake Mjukuu wa 
Mnufaika huyo ambaye anasoma 
darasa la tano katika shule ya 
Msingi Igominyi Agape amesema 
kuwa tangu walipoingia kwenye 
mpango amekuwa hakosi mahitaji 
muhimu ya shule kama viatu, 
madaftari, na ameendelea kufurahia 
maisha kwani hata katika familia 
wameweza kuboresha mlo kwa 
kula mayai na kitoweo cha kuku 
mara kwa mara jambo ambalo 
halikuwahi kutokea awali.
  Kwa sasa Anna ambaye ni 
mnufaika wa TASAF III anakuku 
wa kienyeji wapatao 30 wa mayai 
200 na kwa siku hukusanya mayai 
150 ambayo ni sawasawa na Tray 
5 za mayai. 
      Kufikia mwezi desemba mwaka 
2018 Anna amedhamiria kukuza 
shughuli za ufugaji kuku, kutoka 
kuku 200 waliopo sasa mpaka 
kufikia kuku 700 jambo ambalo 
linamfanya kuishukuru TASAF III 
kwa manufaa aliyoyapata.

Mradi wa ufugaji kuku wa mayai unaoendeshwa na Bi.Anna Ndawala ambaye ni mmoja wa wanufaika wa 
Mpango wa kunusuru kaya maskini TASAF III 
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Namna ufugaji kuku unavyowainua wanufaika wa TASAF III



Wananchi wa Halmashauri ya 
Mji Njombe wamepongeza 

jitihada zinazofanywa na Mfuko 
wa Maendeleo ya Jamii Nchini 
(TASAF) kwa kuibua miradi na 
kuwapatia wananchi ajira za muda 
huku wakisukuma gurudumu la 
maendeleo na kuinua vipato vya 
mtu mmoja mmoja.
 Wakizungumza kwa nyakati 
tofauti na jarida hili   wananchi wa 
kijiji cha Igominyi Kata ya Yakobi 
Halmashauri ya Mji wa Njombe 
walisema kuwa miradi ya TASAF 
imekuwa na manufaa hususani 
katika maendeleo ya kijiji chao.
  Daniel Ndonyalo ni mmoja wa 

wakazi wa Kijiji cha Igominyi 

Wananchi wa Igominyi Njombe  waomba kupelekewa miradi 
zaidi ya TASAF

Baadhi ya walengwa wa mpango wa kunusuru kaya maskini unaotekelezwa na TASAF katika Kijiji cha 
Igominyi Kata ya Yakobi Halmashauri ya Mji Njombe wakishiriki katika kazi za ujenzi w barabara kupitia 
mpango wa ajira za muda PWP
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ambaye alikiri kushuhudia miradi 
mbalimbali iliyoibuliwa na 
TASAF kupitia mradi wa kaya 
masikini na kukiri kuwa miradi 
hiyo inatekelezwa kwa umakini na 
ustadi wa hali ya juu.
 “Nimeshuhudia wazee na 

wanawake wakifanya ukarabati 
wa barabara za kilomita 3.6 

katika kijiji chetu kwa umoja na 
ushirikiano mkubwa hali ambayo 
imetufanya tubaki tukishangaa 
na kutamani kujiunga ili kuondoa 
kila changamoto iliyopo hapa 
kijijini,”alisema Ndonyalo.
  Alisema kabla ya mradi huo 

wa barabara kuanza njia hizo 
zilikuwa ni korofi kiasi ambacho 
zilikwamisha maendeleo ya 
wanakijiji kwa kushindwa 
kusafirisha mazao ya biashara ili 
kuyafikisha sokoni.
  Aidha aliiomba serikali kuunga 

mkono jitihada hizo za wananchi 
na kuhakikisha miradi hiyo 
ikiwezekana inaingia kwenye kila 
kijiji ili kujiharakishia maendeleo 

yao badala kusubiri viongozi na 
serikali pekee.
 Mradi wa kaya masikini umekuwa 

na manufaa katika Kijiji cha 
Igominyi kwani wanufaika wengi 
wamejikwamua kwenye wimbi la 
umaskini uliokithiri sambamba na 
kuboresha miundombinu.    

   Kwa upande wake mwenyekiti 
wa kijiji cha Igominyi Twilumba 
Salingwa alisema kupitia miradi ya 
TASAF wananchi wa kijiji chake 
wameweza kuimarisha vipato 
vyao lakini pia kujenga umoja na 
ushirikiano.
  Alisema serikali ina mpango 

wa kuziunganisha barabara 
zilizoibuliwa na mradi wa barabara 
wa TASAF kuunganishwa kwenda 
kwenye kiwanda cha chai cha 
Lwangu ili kurahisisha usafirishaji 
wa zao hilo.
 “Mimi nashauri mradi huu 

ukiisha uanzishwe mwingine ili 
kuendelea kuboresha vipato vya 
wananchi wangu ambao wengi 

wameonekana kunufaika na miradi 
hii ambayo imewainua sana kiafya 
na kiuchumi pia,”Aliongeza Bi. 
Mgeni.
 Wananchi hao wamekuwa
 wakishiriki katika  miradi ya ajira
 za muda za TASAF kwa muda wa
 masaa manne kwa siku na  hulipwa
  kiasi cha Shilingi 2300
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Upo usemi wa kiswahili 
unaosema mgeni 
Njoo Mwenyeji 

apone ukiashiria kuwa mgeni 
anapotembelea, mwenyeji 
hupata kufaidika kwa njia 
moja au nyingine. Usemi huu 
umejidhihirisha wazi kwa 
wajasiriamali wadogo hususani 
katika maeneo ambayo vijiji vyao 
vimeingizwa kwenye mpango wa 
kunusuru kaya maskini.

Wakizungumza kwa wakati 
tofauti tofauti na jarida hili, 
wajasiriamali hao ambao 
wengi wanafanya shughuli za 
kujiingizia kipato ikiwemo uuzaji 
wa vifaa vya ujenzi na mahitaji 
ya nyumbani wamesema kuwa 
kumekuwa na mabadiliko 
makubwa ukilinganisha na hali 
ilivyokuwa kabla ya vijiji vyao 
kuingizwa kwenye mpango.

Longinus Msemwa ni miongoni 
mwa wajasiriamali  wadogo 
katika kijiji cha Madobole Kata ya 
Luponde ambaye yeye amefafanua 
kuwa kwa sasa biashara yake 
imeendelea kuimarika na 
uaminifu wa wateja wake 
hususani wanufaika wa TASAF 
umeongezeka kwani uhakika wa 
kuchukua mahitaji na kuja kulipa 
baadae ni wa uhakika kulingana 
na ruzuku wanazopokea.            
“Zamani kabla ya utambuzi na 
kijiji chetu kuingizwa kwenye 
mpango, ilikua ngumu kwa mimi 
kama mjasiriamali kumkopesha 
mnufaika wa TASAF mahitaji, 
hii ni kutokana na hali zao kuwa 
duni sana. Ukiangalia hali ya mtu 
ya kimaisha ilivyo unaona hata 
kama ukimkopesha atakulipaje? 
Hapo ndipo palipokuwa na 
kitendawili kwa maana unaona 
hana uwezo wa kukulipa.Kwa sasa 

baada ya kuingia kwenye mpango 
na kuanza kupokea ruzuku una 
uhakika wa kulipwa hata wakija 
walengwa hapa dukani kwangu 
nawakopesha."Alisema Msemwa 
Aliongezea kuwa "Wanapokea 
ruzuku, lakini pia wapo na ajira 
za muda ambazo zinawaingizia 
kipato hivyo sina wasiwasi na 
mimi biashara yangu inakua 
kupitia wao”. 

“Wapo ambao kila wanapopokea 
ruzuku zile za kila mwezi huwa 
wananunua mahitaji yao hapa 
hao pia ni wateja wangu wazuri” 
Msemwa alihitimisha.

Furaha Mdendemi ni 
mfanyabiashara anayepatikana 
katika Mkoa wa Njombe 
Halmashauri ya Mji Njombe 
na biashara yake kubwa ni ya 
uuzaji wa  vifaa vya ujenzi. 
Furaha   ameweka bayana kuwa 
kupitia TASAF III ameweza 
kuingiza kipato cha uhakika 
kwani amekuwa akifanya biashara 
ya kuuza vifaa mbalimbali  vya 
ujenzi. 

     “Nimenufaika sana kupitia 
mpango huu. Nimeuza vifaa 
mbalimbali vya ujenzi kama vile 

saruji, rangi,bati  kwa ajili ya ujenzi 
wa miradi mbalimbali ya TASAF. 
Kunapokuwa na miradi ya aina hii 
inakuwa ni neema kubwa kwetu 
kwani si rahisi kumpata mteja 
wa kawaida ambaye atachukua 
mahitaji mengi kwa wakati 
mmoja."Alisema Furaha.

Kwa upande wake Mratibu 
wa Mpango wa kunususru kaya 
maskini Halmashauri ya Mji 
Njombe Zufi Nkanawa amesema 
kuwa kupitia TASAF III wanufaika 
wa mpango hupatiwa elimu ya 
ujasiriamali na jinsi ya kuanzisha 
miradi jambo ambalo limekuwa 
na manufaa makubwa kwao.

"Wanufaika wa Mpango katika 
Halmashauri ya Mji Njombe 
wamekuwa wakihamasishwa 
kuanzisha vikundi vya ujasiriamali 
kupitia fedha wanazopata kwa 
kujiwekea akiba na kukopeshana 
wao kwa wao"Alisema Zufi

Wajasiriamali hao 
wameishukuru TASAF kwakuwa 
manufaa ya mpango huo sio 
kwa walengwa pekee badala 
yake imeongeza mzunguko wa 
fedha katika vijiji husika na 
wao kuendelea kukuza mitaji ya 
biashara zao.

Wauzaji wa vifaa vya ujenzi hunufaika kupitia miradi ya ujenzi 
inayotekelezwa kupitia TASAF III.Picha kutoka Maktaba

 TASAF Yawanufaisha Wajasiriamali Wadogo
Halmashauri ya Mji Njombe
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Wanufaika wa TASAF 
III katika Kijiji cha 

Igominyi Kata ya Yakobi  
Halmashauri ya Mji 
Njombe wakishiriki 

katika kazi za ujenzi wa 
barabara kupitia mpango 
wa ajira za muda PWP

Muonekano halisi wa 
vyumba  vya  madarasa 
katika shule ya msingi 
Madobole iliyopo Kijiji 
cha Madobole Kata ya 

Luponde Halmashauri ya 
Mji Njombe. Shule hiyo 

inakabiliwa na changamoto 
kubwa ya  Uchakavu wa 
miundombinu pamoja na 
ukosefu wa nyumba za 

walimu. 

Mpango wa 
kunusuru kaya 

maskini TASAF III  
kupitia miradi ya 

OPEC imekamilisha 
ujenzi wa vyumba 

viwili vya madarasa 
katika shule ya 

msingi Madobole, 
na sasa inataraji 

kuanza mradi mpya 
wa  ujenzi  wa 

vyumba vitatu  vya 
madarasa, matundu 

sita ya vyoo 
sambamba na ujenzi 
wa nyumba mbili za 

walimu

HABARI KATIKA PICHA
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Wakusanya taarifa 
wakijaza dodoso la 
utambuzi wa kaya 
maskini kwenye 

mojawapo ya kaya 
iliyopitishwa\

 kwenye mkutano 
mkuu katika kijiji cha 
Mgala Kata ya Ihanga 
Halmashauri ya Mji 

Njombe.
 

Mojawapo ya kaya maskini 
iliyopitishwa kwenye 

mkutano mkuu ikijaziwa 
dodoso la utambuzi wakati 
wa zoezi la utambuzi wa 

kaya maskini lililofanyika 
katika Kijiji cha Mgala Kata 
ya Ihanga Halmasahuri ya 

Mji Njombe 

Mradi wa ufugaji 
kuku wa mayai 

unaoendeshwa na 
Bi.Anna Ndawala 
ambaye ni mmoja 

wa wanufaika 
wa Mpango wa 
kunusuru kaya 

maskini TASAF III

HABARI KATIKA PICHA
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Mwezeshaji ngazi ya 
Halmashauri ndg. Hendry 
Kideula akitoa elimu kwa 

wanufaika wa mpango 
wa kunusuru kaya 

maskini TASAF III  juu ya  
umuhimu wa kujiunga na 

bima ya afya CHF 

Mradi wa ujenzi wa vyumba vitatu 
vya madarasa na ofisi ya mwalimu 
ukiendelea katika shule ya msingi 
Mwembetogwa iliyopo katika kijiji 

cha Mtila Halmashauri ya Mji 
Njombe.Ujenzi huo umefadhiliwa 

na OPEC kupitia mpango wa 
kunusuru kaya maskini TASAF III

Muonekano wa 
sasa wa vyumba 

vitatu vya 
madarasa na ofisi 
ya mwalimu katika 

shule ya msingi 
Mwembetogwa 
Halmashauri 

ya Mji Njombe, 
mara baada ya 
kukamilika kwa 

ujenzi uliofadhiliwa  
na  OPEC chini 
ya mpango wa 
kunusuru kaya 

maskini TASAF III

HABARI KATIKA PICHA
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Mwonekano wa barabara 
ya Ihanga-Kilocha 
yenye urefu wa KM 

6.8 iliyokarabatiwa na 
wanufaika wa mpango wa 

kunusuru kaya maskini 
TASAF III katika Kijiji 
cha Ihanga, Kata ya 

Ihanga Halmashauri ya 
Mji Njombe.

 

Matundu ya vyoo 
yaliyokuwa yakitumiwa 

na wanafunzi wa shule ya 
msingi Madobole ambapo 
kutokana na uchakavu wa 
miundombinu katika shule 

hiyo yalipelekea kutitia kwa 
vyoo hivyo.

Matundu manne ya 
vyoo vya wanafunzi 

yaliyojengwa 
kupitia mpango 

wa kunusuru kaya 
maskini TASAF 

III katika shule ya 
msingi Madobole 

Halmashauri ya Mji 
Njombe.

HABARI KATIKA PICHA
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