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Salaam Ndugu Msomaj,

Karitbu katika toleo rasmi la Jarida letu la Halmashaur
ya Mj Njombe. Jarida hili linabeba dhana nzima ya kaz
zinazotekelezwa na matukio mbalimbali  yanayofanyika
kattka Halmashaurl. Aidha toleo hili linajumuisha taarifa za
kaz1 zilizofanyika katika robo ya kwanza na ya pili ya Mwaka
2020/2021.

Halmashaurt ya Mj Njombe tumeuanza Mwaka 2021 tukiwa
na art mpya ya kuendeleza mapambano ya maendeleo kwa
kuendelea kufikisha huduma karitbu na Wananchi waliopo

kattka Halmashaur yetu.

Mwaka Jana tulifanya vizuri katika kutekeleza miradi ya maendeleo. Mwaka huu tutafanya vizuri
zaidi. Tuendelee kukusanya mapato kwa kasi ya juu. Mapato ndio muhimili mkuu wa mafanikio
tuliyoyafikia na tunayotarajia kuyafikia.

Furahia kulisoma jarida letu kwa undani il uweze kufahamu zaidi kuhusu Halmashauri yetu.

I. .. Mwenda,
MKkurugenzi
Halmashaurt ya Mji Njombe

Salamu za Rambirambi

Baraza la Waheshimiwa Madiwani,Menejimenti na Watumishi Wote
wa Halmashauri ya Mji Njombe Wanatoa Salamu za Pole Kwa Familia
ya WilliamMkusa (Aliyekuwa Dereva wa Halmashauri ga Richard

Nyava (Aliyekuwa Mtendaji wa Kata ya Yakobi )Kwa ku

Wapendwa Wao.
Mwenyezi Mungu azilaze Roho za Marehemu Ma
Peponi Amina




Wazm wa Nch/ Oﬂs: ya Rais TAMISEMI Se/eman/ Jafo akipata maelekezo ya
Majengo yanayojengwa katika Kituo cha Afya Kifanya kutoka kwa Mkurugenzi
wa Halmashauri ya Mji Njombe llluminatha Mwenda wakati wa Ziara yake Katika
Halmashauri hiyo.

Ujenzi wa Vituo vya Afya Kifanya na Makowo Wamfurahisha Jafo.

Ahaidi Vifaa Tiba Kifanya

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Rais TAMISEMI Selemani Jafo amefurahishwa na ujenzi wa Vituo vya Afya
Kifanya na Makowo ambapo asilimia kubwa ya ujenzi wa vituo hivyo unatekelezwa kutokana na makusanyo
ya mapato ya ndani na nguvu za Wananchi ambapo zaidi ya Shilingi milioni mia saba za mapato ya ndani
zimepelekwa kwenye vituo hivyo.

Akizungumza Mara baada ya kukagua shughuli za Ujenzi Katika Kituo cha Afya Kifanya ambapo Mhe.Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Joseph Magufuli alikipatia kituo hicho kiasi cha Shilingi
Milioni kumi kusaidia ujenzi, Waziri Jafo amesema kuwa jitihada zilizofanyika kupitia makusanyo ya mapato
ya ndani kwa kujenga vituo vya afya viwili ni kubwa na amezitaka Halmashauri nyingine kuiga Mfano huo.

“Kituo ni kizuri na Kimejengwa kwa mapato ya ndani.Tunavyozungumza juu ya vituo vya afya 487 sasa
tunakwenda mpaka vituo mia tano. Ninyi Mko vizuri. Niwapongeze kwa kazi kubwa mliyofanya Mimi
nimeona kuwa mnafanya kazi nzuri endeleeni na kasi hii. Majengo haya yanakwenda kuwahudumia Wananchi
.Hata ukienda kukusanya ushuru Mwananchi anakuelewa. Sio unakwenda kukusanya ushuru lakini matokeo
yake hayaonekani.Naomba niwapongeze. Mnyonge Mnyongeni lakini Haki yake mpeni’Alisema Waziri Jafo.
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Jafo anaendelea kusema licha ya kuwepo na kasi ya ujenzi Vituo vya Afya Serikali pia imeendelea kutoa ajira kwa
Wataalamu wa Sekta hiyo ili kuhakikisha kuwa vituo hivyo vinafanya kazi na kutoa huduma iliyo bora ambapo
zaidi ya Wataalamu wa Afya elfu kumi na mbili (12,000)waliweza kuajiriwa katika kipindi hiki kwa awamu tofauti.
Kwa upande wake Mbunge wa Jimbo la Njombe Mjini Deo Mwanyika na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji
Njombe Illuminatha Mwenda wamemshukuru Waziri Jafo kwa kuweza kukagua ujenzi wa kituo hicho ambapo

katika ziara hiyo ameweza kufanya mawasiliano na Katibu Mkuu TAMISEMI ili kuweza kupata vifaa katika kituo
hicho.

“Mheshimiwa Rais alituchangia milioni 10, Wananchi Wamechangia milioni 28 Halmashauri ya Mji Njombe
imechangia milioni 370 ambapo sasa tupo katika hatua za mwisho za umaliziaji. Makadirio yetu ni milioni 420
kukamilisha ujenzi ambao utakuwa msaada mkubwa kwa Wakazi wa ene la Kifanya na maeneo ya jirani’Alisema
Mwenda.

Naye Mbunge wa Jimbo la Njombe Mjini Deo Mwanyika anasema’Mheshimiwa Jafo ametutia moyo sana
nilimweleza juu ya uwepo wa vituo vya Afya viwili Kifanya na Makowo.Tumemwomba Vifaa. wakati wa Kampeni
niliwaambia Wananchi Serikali imejenga kituo cha Afya na tutahakikisha kuwa kinapata vifaa na Wataalamu
wakutosha na tumepata majibu ya vifaa. Tunashukuru sana. Wananchi wa Kifanya watambue sasa Serikali yao ipo
kazini”

Awali katika ziara hiyo Mheshimiwa Jafo alipata nafasi ya kuzungumza na Watumishi kutoka katika Halmashauri
ya Mji Njombe ambapo amesisitiza suala la ukusanyaji mapato na kufanya matumizi sahihi na amewataka
wakurugenzi wote Nchini kuhakikisha kuwa ifikapo Mwishoni mwa mwezi Desemba Halmashauri zote 185 ziwe
zimekusanya zaidi ya asilimia 50 ya lengo ambapo tarehe 15 Januari atatoa taarifa ya ukusanyaji mapato kwa kila
Halmashauri kwa kipindi cha miezi sita. Pia amewataka Wakurugenzi kuhakikisha kuwa fedha zilizotolewa kwa
ajili ya miradi ya elimu madarasa na mabweni ifikapo tarehe 30 Desemba miradi iwe imekamilika.

Waziriwa Nchi Ofisi ya Rais TAMISEMI akizungumza na Watumishi wa Halmashauri
ya Mji Njombe (hawapo pichani) wakati wa ziara yake katika Halmashauri hiyo.



Halmashauri ya Mji Njombe yatoa milioni mia saba laki tisa kwa vikundi

72

Halmashauri ya Mji Njombe imetoa kiasi cha Shilingi milioni mia saba laki tisa kwa vikundi 72 vya kiuchumi vya
Wanawake, Vijana na Walemavu kwa kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka 2020/2021.

Kiasi hicho cha fedha kinatokana na makusanyo ya mapato ya ndani ambapo kiasi cha Shilingi milioni 120
zimechangiwa, huku kiasi kilichosalia ikiwi ni fedha za marejesho.

Akizungumza wakati wa hafla ya kukabidhi mfano wa hundi kwa vikundi hivyo, Mkuu wa Mkoa wa Njombe
Mhandisi Marwa Rubirya amevitaka vikundi hivyo kufanya matumizi sahihi ya mikopo hiyo ili kuwa endelevu na
kufanya marejesho kwa wakati jambo litakaloviwezesha vikundi vingine kukopa.

Mkuu wa Mkoa wa Njombe Mhandisi Marwa Rubirya akikabidhi mfano wa hundi
yenye thamani ya Shilingi Milioni mia saba laki tisa ikiwa ni asilimia kumi ya mapato
ya Halmashauri kwa wawakilishi wa vikundi vya Wanawake, Vijana na Walemavu
hafla iliyofanyika katika ukumbi wa Halmashauri ya Mji Njombe

“Mikopo hii ikatumike kwa malengo yaliyokusudiwa. Sio mnatumia fedha hizi kama kikundi
mkifika kule mnagawana.Mwingine anaenda kununua baiskeli mwingine anaenda kulipa ada ya
shule. Hayo sio malengo ya mkopo huu”

Awali akiwasilisha taarifa ya hali ya utoaji wa mikopo katika Halmashauri Afisa Maendeleo

ya Jamii Enembora Lema amesema kuwa Hali ya utoaji wa mikopo katika Halmashauri
imeendelea kuimarika kila wakati kwani kwa mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ilitoa
TSH. 375,733,00, Mwaka 2019/2020 ilitoa TSH. 676,300,000 na Mwaka 2020/2021 kwa robo ya
kwanza pekee Halmashauri imeanza kwa kutoa TSH 700,900,000/=



Kwa upande wao mwakilishi kutoka kundi la walemavu na wanawake wamesema kuwa ni vyema wanavikundi
kutumia fedha hizo kuchochea shughuli za maendeleo jambo litakalopelekea kufanya marejesho kwa wakati.

“Tukisema tuchepushe kidogo hii fedha marejesho yatatushinda.Tutaanza kulalamika fedha ya Halmashauri
inamkosi kumbe mkosi ni sisi wenyewe.’Alisema Mwakilishi wa Wanawake.

Aggrey Chatanda ni Mwakilishi kutoka Kundi la vijana amesema kuwa fedha hizo zitakwenda kuongezea nguvu
kwenye mradi wa nyuki ambao tayari umeanza.

Utaratibu wa Utoaji wa mikopo bila riba kwa vikundi vya Wanawake, Vijana na Wenye ulemavu ulianzishwa
ili wanufaika waweze kupata mitaji na kufanya uwekezaji katika shughuli za kiuchumi, Mathalani katika
Kilimo,Ufugaji,Uvuvi na kuanzisha viwanda vidogo vidogo na hatimaye kuweza kuboresha Maisha kuanzia
ngazi ya Familia,Jamii na Taifa.

Sehemu ya Wanavikundi walioshiriki katika hafla ya makabidhiano ya hundi ya

mfano wakiwa katika ukumbi wa Halmashauri
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Milioni kumi za mapato ya ndani zatumika kununua taulo za Kike kwa
Shule za Sekondari

Ry

c‘“'r

Mkuu wa Wilaya ya Njombe Bi. Ruth Msaf/r/ ak/kabldh/ Boks: zenye taulo za k/ke
kwa Mmojawapo wa Wanafunzi kutoka Shule ya Sekondari Mpechi makabidhiano
yaliyofanyika katika Ukumbi wa Halmashauri Lunyanywi.

Halmashauri ya Mji Njombe imeweza kutekeleza kikamilifu agizo la Serikali kwa kuzitaka Halmashauri kutenga
bajeti kwa ajili ya ununuzi wa taulo za kike ambapo kiasi cha shilingi milioni kumi kiliweza kutumika kwa ajili
ya ununuzi wa taulo hizo kwa Shule za Sekondari.

“Kwa kuanza Halmashauri imeweza kutenga kiasi cha Shilingi milioni kumi ambapo Halmashauri imeweza
kununua maboksi 260 ambapo kila boksi lina paketi 24 na kufanya jumla ya taulo sitini na mbili elfu na mia nne
ambazo zitagawiwa kwa Shule zote 24 zenye wanafunzi wa kike katika Halmashauri ya Mji Njombe.” Alisema
mratibu wa mpango ngazi ya Halmashauri Joyce Ngata.

Akizungumza wakati wa hafla ya makabidhiano kwa wanafunzi wa kike Mkuu wa Wilaya ya Njombe Bi Ruth
Msafiri amesema kuwa kwa sasa taulo za kike limekuwa si jambo la aibu kama ilivyokuwa zamani na imekuwa ni
sehemu ya usafi kwa mtoto wa kike na ameipongeza Halmashauri kwa kutekeleza maagizo hayo.
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“Serikali pia imeweza kuliwekea mkazo na Halmashauri imeweza kulitekeleza kwa kasi kubwa. Hii ikawe ni
utunzaji bora wa afya za wanafunzi wa kike waelekezwe namna nzuri ya uhifadhi mara baada ya matumizi ili
zisisababishe uchafuzi wa mazingira” Alisema Mkuu wa Wilaya

Aliendelea kusema “Tuwasaidie watoto wakike wasiweze kupoteza masomo. Kuna kipindi watoto wa kike wana-
shindwa kwenda shuleni kwa kukosa hifadhi nzuri.

Kwa upande wake Mkuu wa Shule ya Sekondari Mbeyela Valeno Kitalika amesema kuwa Taulo hizo zitakuwa
msaada mkubwa kwa Wanafunzi wa kike kwani kuna wazazi wanoshindwa kumudu gharama za kununua vifaa
hivyo kupelekea watoto wa kike kushindwa kuhudhuria shuleni katika kipindi wawapo katika mizunguko yao.

Wakipokea taulo hizo baadhi ya wanafunzi kutoka shule ya Sekondari Agness Trust Tumaini Maheve na Sayuni
Festo Mhagama kutoka Shule ya Sekondari Maheve wamesema kuwa taulo hizo zitawasaidia kuweza kuhudhuria
vipindi vyote vya darasani na kuwafanya kuwa huru zaidi.

Halmashauri inaendelea na utaratibu wa kutenga fedha na kuhakikisha kuwa katika kila mwaka taulo za kike
zinanunuliwa kwa wanafunzi kuanzia ngazi ya Msingi mpaka Sekondari.

NN

Wawakilishi wa Wanafunzi wa kike kutoka Shule za Sekondari za Halmashauri ya
Miji Njombe walioshiriki katika zoezi la utoaji wa taulo za kike.



“Boda kwa Boda” Vita dhidi ya udumavu Njombe

Meneja wa Mradi Tubadilishe Khadija Khalid akikabidhi pikipiki 4 kwa Mweka
Hazina wa Halmashauri Dorcas Mkello ambaye pia alimwakilisha Mkurugenzi
wa Halmashauri ikiwa ni jitihada za wadau kuwezesha usimamizi wa shughuli
za lishe kwenye Halmashauri.Kushoto ni Afisa Lishe wa Halmashauri Marselina
Mititu na Oddo Msemwa wakifuatiwa na Afisa Usafirishaji wa Halmashauri Joshua
Ngilangwa na Msimamizi wa Ofisi Emmanuel Kisela.

Halmashauri ya Mji Njombe imeendelea na Mapambano dhidi ya udumavu ambapo imepokea Pikipiki 4 kutoka
kwa mradi wa TUBADILISHE zitakazosaidia kwenye mapambano hayo.

Akizungumza wakati wa makabidhiano ya Pikipiki hizo kwa Halmashauri Meneja wa Mradi Tubadilishe
inayohudumu katika Mikoa ya Njombe na Iringa Khadija Khalid amesema kuwa Pikipiki hizo zitatumika
kusimamia shughuli za lishe katika Kata 08 zenye mradi Lengo ikiwa ni kurahisisha usafiri kwa Maafisa Ugani.
Usafiri wa Pikipiki ni nafuu. Mafuta,matengenezo na zinafika kila sehemu hivyo itarahisisha kufikia kaya nyingi
zaidi na kwa muda mfupi” Alisema Khadija

Kwa upande wake Afisa Lishe wa Halmashauri Marselina Mtitu amesema kuwa pikipiki hizo ni msaada mkubwa
katika Halmashauri ya Mji Njombe ambayo kwa sasa kwa mujibu wa takwimu Halmashauri inaongoza kwa
kuwa na asilimia 53.6 za udumavu Kitaifa.Akipokea kadi na pikipiki hizo kwa niaba ya Mkurugernzi Mweka
hazina wa Halmashauri Dorcas Mkello ameshukuru Mradi wa Tubadilshe kwa msaada huo na amewaomba
wadau kuendelea kusaidia katika kuelimisha Wananchi na kuhamasisha jamii kuwa na lishe bora.

Halmashauri ya Mji Njombe inaendelea kufanya jitihada kuhakikisha kuwa udamavu unatokomezwa na jamii

inakuwa na afya bora.
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Fahamu Baraza Jipya la Waheshimiwa Madiwani Halmashauri ya

Mji Njombe

Halmashauri ya Mji Njombe imepata Baraza Jipya la Waheshimiwa Madiwani mara baada ya kula kiapo na
kufanya uchaguzi wa Mwenyekiti na Makamu wake ambapo Mhe Romanus Clemence Mayemba Diwani wa Kata
ya Njombe Mjini alichaguliwa kuwa Mwenyekiti wa Halmashauri na Mhe, Erasto Bernad Mpete (Diwani wa
Kata ya Utalingolo kuwa Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri.

Akizungumza mbele ya waheshimiwa Madiwani, Wataalam, waandishi wa habari na wananchi waliohudhuria
tukio hilo Mhe. Hakimu aliyeongoza viapo hivyo amesema “Nawapongeza kwa kupata ushindi kwenye kata zenu
nendeni sasa mkawatumikie wananchi ili kuleta maendeleo katika maeneo yenu”. Aidha nawasisitiza mkawe
mstari wa mbele katika kutekeleza miradi ya maendeleo. Aliongeza Hakimu.

Picha ya pamo;a ya Baraza /a Waheshimiwa Madiwani wa Halmashauri ya Mjj
Njombe mara baada ya kuapishwa na kufanya uteuzi wa Kamati za Kudumu.
2020-2025

Kwa wupande wake Katibu Tawala wa Wilaya ya Njombe George Emmanuel amesema
ili kufuata misingi ya utawala bora ni vyema kuhakikisha kuwa Madiwani wanashiriki
katika kuwaletea Wananchi Maendeleo na sio kuwa kikwazo cha kufanikisha maendeleo)
Aidha Katibu Tawala amewataka Waheshimiwa Madiwani kufanya kazi kwa pamoja kujituma na kushirikiana na
amewapongeza Waheshimiwa Madiwani wote kwa kuchaguliwa na kuwashukuru Wananchi wote na Viongozi
wa Dini kwa kuliombea Taifa.



ORODHA YA BARAZA JIPYA LA WAHESHIMIWA
MADIWX/ANI- HALMASHAURI YA MJI NJOMBE

(Y ﬂ?h 1\

MHE.ROMANUS CLEMENCE MAYEMBA MHE. ERASTO BERNAD MPETE  MHE. DEODATUS PHILIP MWANYIKA

DIWANIWA KATA YA NJOMBE MJINI DIWANI WA KATA YA UTALINGOLO MBUNGE NJOMBE MJINI
MWENYEKITIWA HALMASHAURI MAKAMU MWENYEKITI WA HALMASHAURI 0747555999
NAMBA YA SIMU 0767366738 NAMBA YA SIMU 0767 35504

A O

MHE. EDWIN MWALONGO MWANZINGA MHE.FILOTEUS ANTON MLIGO MHE.JACTAN NICHOLAUS MTE WE LE

DIWANI KATA YA MATOLA DIWANI KATA YALUGENGE DIWANI KATA YA UWEMBA
NAMBA YA SIMU 0768713399 NAMBA YA SIMU 0768100416 NAMBA YA SIMU 0714047580
MHE. ALFRED JOHN MSIGWA MHE. ULRICK SIXTUS MSEMWA MHE. NOLASCO BENEDICT MTE WELE
DIWANI KATA YA [HANGA DIWANIKATA YA LUPONDE DIWANI KATAYA KIFANY A
NAMBAYA SIMU 0767577336 NAMBA YA SIMU 0765802753 NAMBA YA SIMU 0767438129
MHE. HOHOLATﬁS PILIMINI MGAYA MHE.GEOFREY BERNAD MHANDO MHE.NESTORY FEDRICK MAHENGE
DIWANI KATAYA MAKOWO DIWANIKATA YA IWUNGILO DIWANI KATA YA MJINW EMA
NAMBAYA SIMU 0755777950 NAMBA YA SIMU 0625306860 NAMBA YA SIMU 0755373880

d A

MHE. NICKSON NICHOLAUS NGANYANGE MHE . MICHAEL MATHIAS UHAHULA MHE. ANGELA CHARLES MWANGENI
DIWANIKATA YA RAMADHAN DIWANI KATA YA YAKOBI DIWANI VITI MAALUM NJOMBE MJINI
NAMBA YA SIMU 0754498360 NAMBA YA SIMU 0766311616 NAMBA YA SIMU 0767490545

MHE. COLLE TA PANKRAS NYIGU MHE. TUMAINI JACK SON MTEWA  MHE. MARIAMU SHABANI CHUNDU MHE.CATHERINE SIMONINMWALUFUNA

DIWANI VITTMAALUM IGOMNY!  DIWANI VITI MAALUM NJONMBE MUINI DIWANIMTI MAALUM IGOMINYI DIWANI VITI MAALUMIGOMINY
NANBA YA SIMU 0769760990 NAMBA YA SIMU 0756899621 N AMBA Y A SIMU 0763239253 NAMBAY A SINU 0759184565
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Bilioni 1.65 zidio la makusanyo ya ndani zatumika kuchangia miradi ya

maendeleo

Kwa mwaka wa fedha 2019/2020 Halmashauri iliweza kukusanya kiasi cha Shilingi 4,905,681,185.86
sawa na asilimia 158.2 ya lengo la shilingi 3,099,407,300 na kuwa na zidio la makusanyo ya Shilingi
1,806,273,885.86 ambalo zidio hilo limeweza kuchangia miradi ya Maendeleo katika Sekta ya Afya,
Elimu, Misitu, Kilimo na TEHAMA.

Kwa upande wa Shule za Sekondari,Ujenzi wa mabweni katika Shule ya Sekondari Yakobi Halmashauri
ilipeleka kiasi cha Shilingi milioni 25 kuchangia nguvu za Wananchi katika Kata hiyo. “Tunatekeleza
ujenzi wa mabweni matatu Block A,B na C.Mchango wa Halmashauri na nguvu za Wananchi umechangia
kuweza kupata bweni moja.Kukamilika kwa mabweni haya kutatua changamoto ya ukosefu wa mabweni
na pia tutakuwa na ziada ya vyumba vya kulala wanafunzi”’Alisema Mkuu wa Shule Yakobi Editha John

Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa Shule ya Sekondari Uwemba, vyumba 04 vya madarasa na ofisi
Mbeyela Sekondari na ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa shule ya sekondari Luhololo umekamilika.
Huku ukamilishaji wa vyumba 04 vya madarasa Matola Sekondari ukiwa katika hatua za mwishoni.
Zaidi ya Shilingi milioni arobaini ikiwa imegawanywa kuchochea ujenzi wa majengo hayo.

“Mazingira ya kujifunzia yamekuwa bora zaidi.Wapo Waalimu wa kutosha vyumba vya madarasa vya
kutosha tunaishukuru Serikali kwani kadri siku zinavyoenda mabadiliko yanayofanyika nimengi.”Alisema
Simon Ngelela Mwanafunzi kidato cha tatu Mbeyela Sekondari.

Uboreshaji wa mazingira ya Shule unaambatana na uboreshaji wa nyumba za waalimu na miundombinu
bora ya uhifadhi wa maji taka.Katika shule ya Sekondari Uliwa milioni 10 ilitumika kupata mashimo ya
kisasa ya choo katika nyumba 04 za waalimu.

Kwa upande wa Kata ya Utalingolo na Ramadhan wanasema kwa sasa hawataki tena kuona watoto
wao wakihangaika kutafuta elimu katika shule za mbali. Ramadhani wameanza ujenzi wa shule ya
sekondari Mpeto ambapo Halmashauri imewapatia kiasi cha Shilingi milioni 20 kufanikisha ujenzi wa
vyumba 04 vya madarasa na Ofisi moja. Kwa upande wa Shule ya Sekondari Utalingolo wapo katika
hatua za ukamilishaji wa vyumba muhimu na kuomba usajili ili shule ya Sekondari Utalingolo iweze
kuanza. Kiasi cha Shilingi milioni 80, Milioni 40 ikiwa ya ujenzi wa bweni na 40 ikiwa ya ujenzi wa
madarasa 04 katika Sekondari ya Utalingolo.

“Wanafunzi walikuwa wanakwenda Maheve ni mbali sana kutoka hapa na wanatembea katika misitu.
Hii hali ni hatarishi ndio maana tuliona ni vyema kujenga Shule ya Sekondari Mpeto tulianza na Shule

Kwa upande wa Sekta ya Elimu Msingi uboreshaji wa miundombinu ya shule chakavu na kongwe
unaendelea katika shule ya Msingi Mikongo yenye ujenzi wa vyumba 07 vya madarasa, Shule ya Msingi
Msindu Kata ya Kifanya ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa, Shule ya Msingi Mtila Kata ya Matola
ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa na vyoo vya watumishi, ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa Shule
ya Msingi Nazareth Kata ya Mjimwema, ambapo kila moja iliweza kupatiwa kiasi cha Shilingi milioni 20
na Shule ya Msingi Mbega Kata ya Matola Ujenzi wa madarasa 5 na Ofisi 1 Kiasi cha shilingi milioni 40
lengo ikiwa kukamilisha shughuli za ujenzi katika shule hizo na kuchochea nguvu za Wananchi.

Aidha kiasi cha Shilingi milioni 10 kilitolewa na Halmashauri kukamilisha ujenzi wa matundu 16 ya
vyoo mamongolo Shule ya Msingi, Milioni 8 laki 8 Matundu 18 ya vyoo Shule ya Msingi lkisa, Shilingi,
Shilingi milioni 5 kwa ajili ya ukamilishaji wa vyoo vya awali matundu 8 na matundu 22 ya Shule ya
Msingi Kambarage NA Shilingi million 5 ujenzi wa vyoo na Darasa la awali Shule ya Msingi Boimanda.
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Upatikanaji wa elimu bora unaendana na uwepo wa mazingira bora ya kufundishia. Halmashauri
imeendelea kuweka jitihada kwa kujenga nyumba bora kwa watumishi katika sekta ya Elimu Msingi
ambapo kiasi cha shilingi milioni 62 laki 5 zilitolewa na Halmashauri; Milioni 60 ikiwa ni ukamilishaji
wa nyumba ya Mwalimu Peruhanda, Liwengi, na Kisilo ambapo kila shule ilipatiwa kiasi cha shilingi
milioni 20 na kiasi cha shilingi milioni 2.5 kukamilisha nyumba ya mwalimu shule ya msingi Mbega.
Ujenzi huu upo katika hatua za ukamilishaji na Halmashauri imefanikiwa kupeleka kiasi cha Shilingi Milioni 20
ili kukamilisha ujenzi wa jengo

WL\ ‘I\T

Ll

Es

Ujenzi wa nyumba ya nyumba ya Mwalimu yenye uwezo wa kubeba familia mbili
“Two in One’ukiwa katika hatua za upigaji rangi Shule ya Sekondari Luhololo.
Ujenzi uliotekelezwa kwa mapato ya ndani na nguvu za Wananchi

Ukamilishaji wa Zahanati unakwenda sambamba na ujenzi wa nyumba za watumishi wa afya kwenye zahanati
hizo. Jambo ambalo litasaidia kupunguza uhaba wa nyumba za watumishi na kuvutia watumishi kufanya kazi
Zahanati ya Iduchu, Igola, Itulike na Mfereke.

Ukamilishaji wa Zahanati unakwenda sambamba na ujenzi wa nyumba za watumishi wa afya kwenye zahanati
hizo. Jambo ambalo litasaidia kupunguza uhaba wa nyumba za watumishi na kuvutia watumishi kufanya kazi

Zahanati ya Iduchu, Igola, Itulike na Mfereke.

Halmashauri inaendelea na utekelezaji wa sera ya afya ya mwaka 2010 inayotaka uwepo wa Zahanati katika kila
sasa Halmashauri na Wananchi wanaendelea na ujenzi wa zahanati ya Mamongolo, Matola, Idihani, Makanjaula,
Magoda, Kihesa, Luponde na Uliwa na hizi zote zipo katika hatua za mwisho za ujenzi. Punde si punde Zahanati
hizi zitaanza kutoa huduma na kutatua changamoto ya ukosefu wa huduma za afya kwa Wananchi . Halmashauri
imechangia shilingi milioni 120 kufanikisha ujenzi wa zahanati hizo.

12



wakulima wa Chai wenyewe wanajiita “MTANGA BLOCK FARM”Halmashauri nayo imeweza kuwafikia kwa
kuwapatia kiasi cha Shilingi milioni 20 kwa ajili ya ujenzi wa vibanda vya kuhifadhia chai.

N -

Mojawapo ya kibanda cha kuhifadhia chai kwa wakulima wa chai MTANGA katika
Kata ya Kifanya ambapo Halmashauri imechangia milioni ishirini kufanikisha ujenzi
wa vibanda vinne vya kuhifadhia chai

o

Manufaa ya utekelezaji wa miradi hii inatokana na jitithada ambazo wananchi wameonesha katika kuibua miradi.
Ukishikwa Shikamanaa ukitaka kujikuna anza na pale unapoweza kunakosalia achia wengine wakusaidie. Hivyo
ndivyo Halmashauri inavyotekeleza miradi yake Wananchi wanaanza linapokuwa boma Basi Halmashauri inaweka
fedha kupata mradi kamili. Afisa Mipango wa Halmashauri Shigela Ganja anaelezea utaratibu unaotumika katika
kutoa fedha za kukamilisha maboma.

“Tunaongozwa na miongozo ya Serikali katika kupeleka fedha.Mwongozo uliopo sasa ni fursa na vikwazo
kwa maana kuwa fedha zinazokwenda kwenye miradi zinatakiwa zikaongeze jitihada za Wanachi kwa miradi
waliyoianzisha wenyewe.’Alisema Ganja

[luminatha Mwenda ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Njombe yeye atatuelezea siri kuu ya mafanikio katika
Halmashauri na mipango iliyojiwekea ya kuhakikisha maboma yote yaliyoanzishwa yanakamilika kwa wakati.
“Mwaka jana tulikuwa na fedha nyingi sana.Tulikusanya mpaka tukawa na zidio la bajeti na ndio maana tuliweza
tuuendeleze. Wananchi wetu wanajitolea sana hivyo ushirikiano ndio siri ya mafanikio yote haya.Kwa sasa
tunamiradi mikubwa ya vituo vya afya Kifanya na Makowo na tunaimani tutakamilisha majengo yote kama
Serikali inavyoelekeza.” Alisema Mwenda
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Upendo Shari Mmoja wa Wafugajl bora Kimkoa na K/kanda katika maonesho ya
nanenane kwa mwaka 2020 ambapo wataalamu wa Halmashauri wamewezesha

kufanikisha utoaji wa elimu bora

Wanafunzi kutok Shule ya Sekondari Mbeyela Waifurahia mazingira bora‘ ya
kujifunzia ambapo Halmashauri kwa kushirikiana na Wananchi wameweza kushiriki

kuibua miradi ya ujenzi wa madarasa ambayo kwa sasa yameanza kutumika
14
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BESRVE S "i:

na Wananchi

Mwonekano wa Zahanati ya Makanjaula ambapo Halmashauri
wanaendelea na ujenzi wa zahanati ya Mamong’olo, Matola, Idihani, Makanjaula,
Magoda, Kihesa, Luponde na Uliwa na hizi zote zipo katika hatua mbalimbali za

ujenzi. Halmashauri imechangia shilingi milioni 120 kufanikisha ujenzi wa zahanati

Picha ya pamoja ya Washiriki wa warsha ya maandalizi ya mipano y bajeti ya
afua za Lishe kwa mwaka 2020/2021 katika Halmashauri ya Mji Njombe ambapo

Mkurugenzi wa TEHAMA TAMISEMI Erick Kitali alikuwa ndiye Mgeni Rasmi
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