JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI NJOMBE
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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU
BEI ELEKEZI YA MBOLEA AINA YA DAP NA UREA.

Katika kutekeleza azma ya Serikali ya awamu ya tano ya kuwa na uchumi wa
kati unaotegemea viwanda ifikapo 2025, juhudi kubwa imefanyika ili kutimiza
malengo ya kimkakati kuelekea kilimo cha kibiashara.Moja ya mikakati hiyo ni
kuhakikisha mkulima anapata pembejeo za kilimo hususani mbegu
bora,mbolea na viuatilifu.

Katika utekelezaji wa mkakati huo Serikali kupitia Mamlaka ya Mbolea Tanzania
TFRA,ilikubaliana na mfumo wa uagizaji mbolea kwa pamoja Kkupitia
makampuni ya mbolea na kuwa na bei elekezi kila Halmashauri kwa Mbolea
aina ya DAP ni Tsh. 53,007/ kwa mfuko wa kilogram 50 na UREA ni
Tsh.40,428 kwa mfuko wa Kilogram 50. Bei hizi ni bei ambazo mkulima
anatakiwa kununua kutoka kwa muuzaji na zitakuwa zikibadilika mara tu bei
nyingine zitakapokuwa zimetolewa na Mamlaka husika.

Mkulima hakikisha mbolea utakayonunua unauziwa kwa bei hizi elekezi na
unapewa risiti mara ununuapo mbolea hizi.

Muuzaji atakayekaidi maelekezo haya hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi
yake.

Imetolewa Na,
Afisa Habari.
Halmashauri ya Mji Njombe.



