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YAH: MAAGIZO NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIBENA
NJOMBE HALMASHAURI YA MJINJOMBE MKOA WA NJOMBE MWAKA 2022.

1.0 Utangulizi
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii ~ mwaka
2022  Shule ya sekondari Kibena Njombe ipo umbali wa km10
kutoka Halmashauri ya Mji Njombe .Aidha shule ipo mashariki mwa mji mdogo wa Kibena madukani
njia panda kuelekea Halmashauri ya Wilaya ya Njombe kwa umbali
wa Km 03. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe..................... unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe.............. na mwisho wa kuripoti ni tarehe ................

2.0 Mambo muhimu ya Kuzingatia
2.1 Sare za Shule

WASICHANA

(a) Suruali mbili (02) moja rangi ya dark blue na nyingine bluu bahari (vitambaa vimeambatanishwa
isiwe ya kubana.

(b) Vigauni viwili rangi ya dark blue, mshono umeambatanishwa. Shati mbili nyeupe zenye kola na

mikono mirefu.

(c) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye gidamu vya kufunika na vyenye kisigino kifupi,

(d) Hijabu kwa wanafunzi wa kiislamu rangi nyeupe lakini asifuge nywele awe na nywele fupi,

(e) Soksi nyeupe pea mbili (02)

(f) Raba nyeupe za michezo pea moja

(g) “Track suit nyekundu” yenye mstari mweupe pembeni kwa ajili ya siku maalumu za ratiba ya shule
pea moja.

(h) Sweta pea mbili (02) rangi ya dark blue na kijivu angalia rangi ya uzi ulioambatanishwa.

(i) Nguo za ndani za kutosha.

WAVULANA.
(a) Swruali mbili (02) moja ya rangi ya dark blue na nyingine ya bluu bahari (angalia rangi za vitambaa
vilivyoambatanishwa) isiyo banana ndefu ya kutosha na
yenye (turn up) chini.
(b) Shati mbili nycupe zenye kola na mikono mirefu.
(¢) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye gidamu na kisigino kifupi visiwe vya kuchongo kambele.
(d) Soksi nyeupe pea mbili s
(e) “Track suitdark blue ” yenye mstari mweupe pembeni kwa ajili ya siku maalumu za ratiba ya
shule  pea moja. :
(f) Raba nyeupezamichezo pea moja (1)
(g) Sweta pea mbili (02) rangiyadark bluenaku wuangallarangt yauzluhoambatamshwa.
: (h) Nguo za ndani za kutosha. e
2.2 Madaftari makubwa ya kutosha yakipungue I (counter books 3Q), mkebe wa hesabu pem za ku '
- penseli na awe na begi la madaftari. S
o 29 Aje naspnng file moja kwa ajili yn kulunzm kumbukumbu zake.
3.0 Sher kanuni muhimu 'zuhule hii. :




Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya ElimuNa. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa
kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamanana elimu nchini na Ofisi ya
Waziri Mkuu— TAMISEMI yenye jukumula usimamizi na

Uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti

shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shuleni
lazima.

(¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(¢) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(2) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

(i) Kutunza mali za Umma

3.1 Makosa yafuatayoyanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

(a) Wizi

(b) Uasherati na ushoga

(c) Ubakaji

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine, mirungi, kubelina
kadhalika.

(e) Kupigana au kupiga

() Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

(g) Kudharau Bendera ya Taifa

(h) Kuwa Mjamzito/kupatamimba/ kusababisha mimba ndani au nje ya shule

(1) Kuoa au kuolewa

(j) Kutoa mimba

(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
(I) Kukataa adhabu kwa makusudi

(m) Kuwa na simu ya mkononi, camera, redio, CD nasiraha ya aina yeyote.

4.0 Mambo mengine muhimu yanapaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.
(a)Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhi wa kwa Mkuu wa shule mara utakapo ripoti
shuleni.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migono, fujo na makosa ya jinai.

(c) Fomu yamzazi kukiri kukubalianana sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotole wana
shule.

NB: Mwanafunzi anaporipoti shuleni aje na vifaa vyote alivyoagizwa kwa ajili ya ukaguzi ikiwemo
~ sare za shule alizoagizwa.

5.0 Kutokanana sera ya elimu bure, tafadhali soma kwa makini maclekezo na zingatia utekelezaji wa
' maaglzo uliyopewa kikamilifu.
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:HALMASHAURI YA MIINJOMBE - SHULE YA SEKONDARI KIBENA NJOMBE
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI
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s HALMASHAURI YA MJI NJOMBE - SHULE YA SEKONDARI KIBENA NJOMBE
' SEHEMU YA MWANAFUNZI
i e.., Msichana / Mvulana ninakubali nafasi
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M m.nitaﬁka shuleni bila kuchelewa.

kuzingatia Sheria Kanuni na taratibu zote za shule na za nchi.

‘mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi zaelimu ya kujitegemea.
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MEDICAL EXAMINATION FORM

sas

Gddadidaadagnigpedraseddnsdcdsd

sisdsarandsmean

S P W X F e E L s (A A

fenen .

PR

st sasadrsdssdnavanian

ehaiddadEeinidadsarians

o o A O S e T N PR A T A ot

ssesedssnannw

sersasuns

casiussdrnasanasdagasdiaidgiasnase

I R R T ot et R e R R M R R L

Fisddaasadan s Rt iessasvewsaisdsda

T T N R AR R LR LR

A e T R T L D I S O RO I SR O I CHAEA R B R AR B R 6 i

sssssssissssTRaEnINlEn RN

sasan

A P P L A A R R SO K OO L TN T O S st IO e RO O A, M St

BesbiavamsarraeERIanIRRE

F I O ARG A AN o RO O 3 E RO IO SRR RO IS B IO SR ORI JOLE BTG T OO AT A IR

T T I T T S e e T g R P P

Basssrrasausaaar



