8 W

\ JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA LR

e —

MAELEKEZO YA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024

Kwa mujibu wa Kanuni ya 9(1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Mwenyekiti wa
Mtaa na Wajumbe wa Kamati ya Mtaa katika Mamlaka za Miji 2024 na
Kanuni ya 9(1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Mwenyekiti wa Kijiji, Wajumbe
wa Halmashauri ya Kijiji na Mwenyekiti wa Kitongoji katika Mamlaka za
Miji 2024, Msimamizi wa Uchaguzi amepewa mamlaka ya kutoa
maelekezo kuhusu uchaguzi. Maelekezo haya yanatolewa siku sitini na
mbili kabla ya siku ya uchaguzi, kwa lengo la kuhakikisha kuwa taratibu

zote zinafuatwa na kwamba wapiga kura pamoja na wagombea wanapata

taarifa zote zinazohitajika kwa wakati.

Maelekezo haya yanafafanua hatua zitakazoongoza mchakato wa
uchaguzi, kuanzia uandikishaji wa wapiga kura, uchukuaji na urejeshaji
wa fomu za kugombea, uteuzi wa wagombea na tarehe ya siku ya

uchaguzi. Maelekezo haya yanalenga kutoa mwongozo ili kuhakikisha

uchaguzi unafanyika kwa uwazi, haki na usawa na kwa kuzingatia sheria

na taratibu zilizowekwa.

(a) Tarehe ya Uchaguzi:
Kwa mujibu wa Tangazo la uchaguzi lililotolewa kwa kuzingatia kanuni

ya 4 ya Kanuni za uchaguzi wa viongozi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa
(Tangazo la Serikali Na. 573 na 574), uchaguzi utafanyika tarche 27

Novemba 2024.

(b)Muda na sehemu ya kuandikisha wapiga kura:
Kwa mujibu wa Kanuni ya 11 GN Na. 573 Mamlaka za Miji, na Kanuni ya

10 GN.Na 574 , zoezi la uandikishaji wa wapiga kura litafanyika kuanzia
tarehe 11 hadi 20 Oktoba 2024 katika vituo vilivyopangwa
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(¢) Muda na mahali Pa kufanyia uchaguzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 31 GN Na, 573, na 574  Uchaguzi wa
Mwenyekiti wa Kijiji, mwenyekiti wa kitongoji na wajumbe wa
halmashauri ya Kijiji utafanyika kwenye vitongoji na vituo vingine

vilivoelekezwa katika vijiji husika na uchaguzi wa Mwenyekiti wa Mtaa na
Wajumbe wa Kamati ya Mtaa utafanyika katika Mtaa husika.

(d)Wito kwa Wakazi wenye sifa za kupiga kura:

Kwa mujibu wa kanuni ya 13 GN. Na. 573 na 574 wakazi wote wenye
umri wa miaka 18 au zaidi na waliokidhi masharti ya kisheria
wanahimizwa kushiriki katika uchaguzi huu.

(e) Wito kwa wagombea:

Kwa mujibu wa kanuni ya 17 GN. Na. 573 na 574 wakazi wenye umri
wa miaka 21 au zaidi wanaotaka kugombea nafasi za Mwenyekiti wa
Kijiji, mwenyekiti wa kitongoji na wajumbe wa halmashauri ya Kijiji na
uchaguzi wa Mwenyekiti wa Mtaa na Wajumbe wa Kamati ya Mtaa
wanahimizwa kuchukua fomu za kugombea katika Ofisi ya Msimamizi

Msaidizi wa Uchaguzi.

(f) Kuchukua na kurudisha fomu:
Kwa mujibu wa kanuni ya 17 GN. Na. 573 na 574 fomu za kugombea
zitatolewa na kutakiwa kurudishwa kuanzia tarehe 01 hadi 07

Novemba 2024 kwa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi.

(g)Uteuzi wa wagombea:
Kwa mujibu wa kanuni ya 18 GN Na. 573, na 574, Uteuzi wa

wagombea utafanyika tarehe 08 Novemba 2024.

(h)Pingamizi dhidi ya uteuzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 23 GN. Na. 573 na 574 muda wa kuweka
pingamizi kuhusu uteuzi wa wagombea ni kuanzia tarehe 08 hadi 09



Novemba 2024 na uamuzi wa pingamizi utatolewa kuanzia tarehe 08
hadi 10 Novemba 2024.

(i) Rufaa dhidi ya uamuzi kuhusu pingamizi la uteuzi:

Hii ni kwa mujibu wa kanuni ya 23 (3) GN. Na. 573 na 574 rufaa
zitapokelewa kuanzia tarehe 10 na 13 Novemba 2024 na uamuzi wa
kamati ya rufaa utatolewa kuanzia tarehe 10 na 13 Novemba 2024.

(i) Kampeni za uchaguzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 27 GN. Na. 573 na 574, Kampeni za uchaguzi

zitaanza tarehe 20 hadi tarehe 26 Novemba 2024. Kampeni hizi
zitafanyika kuanzia saa 2 kamili asubuhi hadi saa 12 kamili jioni.

Ninatoa wito kwa wananchi wote wenye sifa kushiriki kikamilifu katika
mchakato huu wa uchaguzi, kuanzia hatua ya kujiandikisha kwenye
orodha ya wapiga kura. Kujiandikisha katika orodha ya wapiga kura ni
hatua muhimu inayompa kila mwananchi mwenye sifa haki ya kisheria
kushiriki uchaguzi kama mpiga kura au mgombea. Hivyo, Wananchi
wanahimizwa kujitokeza kwa wingi kujiandikisha ili kutumia haki yao ya
kupiga kura au kugombea nafasi za uongozi.

Nafasi zitakazogombewa katika uchaguzi huu ni Mwenyekiti wa Mtaa,
wajumbe wa kamati ya Mtaa mchanganyiko, Wajumbe wa kamati ya Mtaa

wenye sifa wanahimizwa kuchukua na kurudisha fomu za kugombea
nafasi hizo kwa tarehe zilizoainishwa katika maelekezo haya. Ushiriki wa
wananchi wengi katika kugombea nafasi hizi ni muhimu katika kukuza
demokrasia na kuhakikisha upatikanaji wa viongozi bora kwa maendeleo
ya Taifa letu.




Mwisho, niwahamasishe Wananchi wa Halmashauri ya Mji Njombe
kujitokeza kwa wingi siku ya uchaguzi ambayo ni Jumatano ya tarche 27
Novemba 2024, ili kuchagua viongozi bora watakaoongoza.
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